muốn nuôi cầy vòi hương nhờ ace tư vấn.

• Thread starter trungqldavt
  • Ngày gửi
T

trungqldavt

Guest
Mình hiện đang ở BRVT muốn nuôi cầy vòi hương nhờ ace nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Mình đang dự tính mua những cặp đang có bầu. ace nào có thì cũng báo giá cho mình. Cách thức nuôi sinh sản; triển vọng của thị trường.

Theo mình thì hiện nay cầy vòi hương chưa được mọi người quan tâm lắm. Lý do không lưu ý đến con này là vì thời gian qua , người ta tập trung vào con heo rừng, con nhím, con rắn v v . Nếu nghỉ kỷ ra thì con cầy vòi hương nuôi cũng có kinh tế lắm đó. Hiện nay thịt của nó giá tại Tây Ninh là 850 ngàn 1 kg, Sài Gòn từ 900 ngàn đến 1,2triệu 1 kg. Hiện nay con cầy vòi hương chưa đến mức cao điểm, nên con giống còn thấp hơn so với các con khác. Nếu mua con có chửa càng tốt , nhưng mới nuôi nên mua con nhỏ về nuôi . Vì con nhỏ tiền nhỏ , lở có đi theo ông bà cũng mất ít tiền thôi. Đó là học phí , để có kinh nghiệm sau này. Thật ra chồn hương rất dể nuôi bạn à, thức ăn cũng dể tìm, nó ăn như mèo chó và còn ăn được công trùng,động vật nhỏ ,trái cây chín nửa . Hiện nay chỗ mình có nhiều hộ nuôi theo cách nuôi gia súc , gia cầm. Họ buôn bán với nhau giá loại dưới 1kg/con= 1,2 triệu , loại trên từ 1kg trở lên giá 1,5 tr/con , họ nuôi cho sinh sản hoặc lớn bán thịt thôi bạn à

Back