Thảo luận Muốn tham quan trại gà ở Bình Dương học hỏi kinh nghiệm

• Thread starter Quang Nguyễn61
  • Ngày gửi
Mình sống tại Bình Dương.rất đam mê nuôi gà.mình muốn tìm một trại gà ở Bình Dương đến tham quan học hỏi kinh nghiệm.ae nào có lòng chia sẽ cho mình mình rất cám ơn...!!!thân chào tất cả ae trong hội.
còn 1 vấn đề nữa là như thế này.mình muốn biết về khẩu phần ăn theo giai đoạn 30 60 90 ngày của gà là bnhiu?để giảm bớt hao phí trong cách nuôi và đạt hiệu quả hơn trong khi nuôi.chủ đề hơi cũ nhưng vẫn mong ae đóng góp nhiệt tình.thank m.n nhé...hi

Mình chăn tn: mỗi 100 gà cho ăn 1 bao gà trắng 1 sau đó ăn 5 bao gà màu 1. Sau đó chuyển 10 bao gà 2 rồi chuyển ngô ủ men cho ăn đậm đặc. Ăn theo 1 đậm đặc 5 ngô đã ủ có 35% nước. Có xin đc hay mua bỗng rượu trộn ăn ướt là ok nhất ko bã bia cũng đc. Ưu điểm hà sạch giun. Lúc úm quan trọn nhất là nhiệt độ. Nóng 1 tý thì đc chứ lạnh là bị thương hàn ngay. Mua cót quây trên làm cái nilong ko thì bạt or vải. Mua 1 chai vtm tổng hợp 300k cho uống vs men sống. Chú ý lúc 18 và 28 ngày gà rất hay bị cầu trùng. 30 ngày gà bắt dầu rụng lông tơ nên rất hay bị hen, lúc đó thay trấu lần 1 và phun sát trùng, té vôi rồi cho trấu lên. Ngâm rượu tỏi và gừng ban đêm cho uống. Gà bé phòng ecoli và thương hàn, sau đoa là hen. Thương hàn mua enzo hen mua doxy 50 or flo đánh, bị hen thì đánh cả 2. Hihi

Back