Muốn trồng rau sạch thì nên mua loại đất gì

• Thread starter lovebun
  • Ngày gửi
Mình thấy nhu cầu rau sạch ngày càng tăng, nên mình và mấy đứa bạn đang tính hùn hạp mua đất trồng rau sạch để cung cấp cho 1 số mối quen, đầu ra đã có sẵn. Vấn đề tụi mình toàn dân văn phòng rủ nhau đi làm nông nghiệp nên còn lơ tơ mơ nhiều thứ, đầu tiên là việc chọn mua đất để làm trang trại trồng rau. Mong các chuyên gia trong diễn đàn tư vấn giúp, muốn trồng rau sạch thì nên chọn mua loại đất nào, mình tính mua ở Đồng Nai, xã Cẩm Mỹ, hoặc mua ở Củ Chi, Tây Ninh, Bình Dương.
Đầu tiên là nhờ tư vấn vụ mua đất, tiếp đến sẽ kiếm chuyên gia tư vấn về việc gầy dựng 1 trang trại trồng rau, quy trình, kỹ thuật và thuê người làm, thuê chuyên gia quản lý và hướng dẫn kỹ thuật. Tụi mình chỉ lo khâu kinh doanh và marketing
Cảm ơn các chuyên gia trong diễn đàn trước

miễn là đất ko ngập lụt hay cằn cỗi như sa mạc là đc. thích hợp nhất là đất phù sa hoặc đất thịt nhẹ. nếu mua đc đất rẻ mà chất đất xấu thì dùng công nghệ trông rau ko dùng đất. :)

Đồng Nai, Củ Chi, Tây Ninh tôi đã đi qua, thấy đất rất tốt.
Không biết Bình Dương đất ra sao. Muốn biết chắc, bạn đến tận
nơi, không cần nhìn đất, mà chỉ nhìn cây, cỏ, rau, có tốt không.
Mỗi nơi chỉ cần phóng xe thật nhanh lướt qua là đủ.
Chỉ khi nào nơi muốn mua mà cây cỏ hoang dại không mọc được,
thì lúc ấy mới phải coi kỹ thôi.

Mình thấy nhu cầu rau sạch ngày càng tăng, nên mình và mấy đứa bạn đang tính hùn hạp mua đất trồng rau sạch để cung cấp cho 1 số mối quen, đầu ra đã có sẵn. Vấn đề tụi mình toàn dân văn phòng rủ nhau đi làm nông nghiệp nên còn lơ tơ mơ nhiều thứ, đầu tiên là việc chọn mua đất để làm trang trại trồng rau. Mong các chuyên gia trong diễn đàn tư vấn giúp, muốn trồng rau sạch thì nên chọn mua loại đất nào, mình tính mua ở Đồng Nai, xã Cẩm Mỹ, hoặc mua ở Củ Chi, Tây Ninh, Bình Dương.
Đầu tiên là nhờ tư vấn vụ mua đất, tiếp đến sẽ kiếm chuyên gia tư vấn về việc gầy dựng 1 trang trại trồng rau, quy trình, kỹ thuật và thuê người làm, thuê chuyên gia quản lý và hướng dẫn kỹ thuật. Tụi mình chỉ lo khâu kinh doanh và marketing
Cảm ơn các chuyên gia trong diễn đàn trước
Cái bạn cần bay giờ là mua....sách và đi xem người ta trông rau như thế nào chứ không phải là mua đất đâu. Nông nghiệp bây giờ không phải là chỉ mua đất - Giep giống- thu hoạch và đem bán đâu. Bỏ ra vài tháng đọc sách và xem vùng trồng rau. không vội vàng được đâu. Thân

Bên mình có tư vấn các kỹ thuật trồng rau hữu cơ miễn phí, Nếu bạn thực sự quan tâm thì ghé mình sẽ chỉ giáo nhiệt tình..!Hoặc đến website: nongtraixanh.vn để tham khảo thêm bạn nhé!

Bạn nào ở Hà Nội thì gọi điện cho bạn Thơ - 0973.582.558, bạn đó chuyên cung cấp các loại đất, hạt giống, chậu trồng rau và các loại kệ nữa. Mình có mua hàng của bạn đó, thấy bạn nhiệt tình lắm mà giá cả cũng ok. Hoặc vào web giongrausach.com

Back