Nên hay không ??? Đầu tư vào lợn rừng!

• Thread starter Ngyenminhdat119
  • Ngày gửi
Mong các bác bạn cuả nhà nông có kinh nghiệm nhiều trong cuộc sống cho em lời khuyên?
Chẳng là em muốn đầu tư vào con lợn rừng thái lan thuần chủng để làm hướng đi mới cho mình.
Mà kinh nghiệm chưa có. Hay là sóng gió trong nghề
mong các bác chỉ bảo giúp em.
Trân thành cảm ơn các bác nhiều !

EM nghe nói thị trường lợn rừng bửa nay hơi bị chững lại, bác tìm hiểu đầu ra thế nào? nếu có đầu ra và giá cả ổn định thì hảy nghĩ đến.

Cảm ơn bác hoàng hà !
Em thử lên mạng và tìm hiểu giá cả thị trường đầu ra tại địa phương .thương lái đã ép giá thấp rồi, có những chủ trang trại lợn rừng nhỏ lẻ vì mối lo ko suất được lợn ra thị truờng mà bán thốc bán tháo với giá rẻ 70k/kg . Khác gì người nông dân tự tay bóp cổ người nông dân bác ạ!

Đây củng là điều mình nên tìm hiểu trước khi đầu tư bất kì con vật gì bạn à!
Nên tìm hiểu kỉ đả rồi bắt tay vào làm, chúc bạn thành công!
Cảm ơn bác hoàng hà !
Em thử lên mạng và tìm hiểu giá cả thị trường đầu ra tại địa phương .thương lái đã ép giá thấp rồi, có những chủ trang trại lợn rừng nhỏ lẻ vì mối lo ko suất được lợn ra thị truờng mà bán thốc bán tháo với giá rẻ 70k/kg . Khác gì người nông dân tự tay bóp cổ người nông dân bác ạ!

Cảm ơn bác hoàng hà !

70k/kg thì ngang giá thịt thỏ. hơ hơ

Hôm bữa định mua 10 con về nuôi vì nhà mình thức ăn thừa rất nhiều. Đi ra chỗ bán hỏi nó nói 200k/1kg lợn lai F3-F4 mà mắc thấy ớn, đi về lun.

Hôm bữa có thằng cháu ở sì phố gọi hỏi thử nó bảo có 80k/1kg.

Bác nào có gjá chính xác không cho mình tham khảo với.

Giá thịt hiện tại khoảng 80k/kg là đúng rùi 9x.
Còn giá giống 200k là giá cách đây mấy năm, chứ bây giờ ko có giá đó đâu. Cho dù f3,f4 hay thuần đi nữa.
Hôm bữa định mua 10 con về nuôi vì nhà mình thức ăn thừa rất nhiều. Đi ra chỗ bán hỏi nó nói 200k/1kg lợn lai F3-F4 mà mắc thấy ớn, đi về lun.

Hôm bữa có thằng cháu ở sì phố gọi hỏi thử nó bảo có 80k/1kg.

Bác nào có gjá chính xác không cho mình tham khảo với.

Heo đồng bào ở chổ mình củng 70k/kg nè Boi, thịt heo rừng ngang với heo đồng bào.....kaka

70k/kg thì ngang giá thịt thỏ. hơ hơ

Giá thịt hiện tại khoảng 80k/kg là đúng rùi 9x.
Còn giá giống 200k là giá cách đây mấy năm, chứ bây giờ ko có giá đó đâu. Cho dù f3,f4 hay thuần đi nữa.

Heo đồng bào ở chổ mình củng 70k/kg nè Boi, thịt heo rừng ngang với heo đồng bào.....kaka

mới hỏi cách nay tầm 4-5 tháng th0y, vừa pán vừa chém mà.
Theo mình thấy nếu đầu ra tốt chọn con này nuôi là rất hợp lý. Gjá 60-70k/1kg là củng lãi nhiều rồi. Sợ người ta chê thịt heo rừng th0y

Thịt thì khỏi phải bàn, chắc chắn là ngon rùi. Nhưng tùy vào cách chăm sóc và cho ăn nữa.
Thức ăn thì lại rất rẻ, nhưng có cái nó rất...rất...lâu lớn.
mới hỏi cách nay tầm 4-5 tháng th0y, vừa pán vừa chém mà.
Theo mình thấy nếu đầu ra tốt chọn con này nuôi là rất hợp lý. Gjá 60-70k/1kg là củng lãi nhiều rồi. Sợ người ta chê thịt heo rừng th0y

Tui ở TPHCM - nhưng tui ko dám ăn đâu - thịt thì ngon thơm phải biết - ăn rùi nhớ mãi nhưng ko dám ăn.

sợ hoá chất lắm - ko ai ăn nưa đâu - tâm lý chung là ngừa trước - ko ăn thì hơn

" thấy thịt rừng treo bán cả tháng vẩn ko ôi thối, mà thịt vẩn đỏ ao - giờ nghe tới thịt rừng treo bán là tạm biệt

chỉ có zay thôi - chắc cũng được it viên gạch !

Giá thịt heo rừng hiện nay heo hơi là 80k/kg.
Còn giá con giống thì loại từ 5-8kg(<5kg họ không bán), thì heo F2-F3 là 110k/kg,heo rừng rặc( họ nói) là 120k/kg.
Giá này mình hỏi tại trại heo rừng Tiến Đạt ( ông chủ là người sáng lập ra công ty điện tử Tiến Đạt mà hình như giờ phá sản rồi hay sao ấy). Trại này rất lớn thấy nuôi cả ngàn con.
Nuôi heo rừng lời hay không quan trọng nhất là nguồn thức ăn cho nó, khu vực nào có nguồn nông sản, chuối cây, bã hèm bia...thì nuôi may ra có lợi nhuận. Chứ nuôi theo kiểu công nghiệp thì mau lớn nhưng chất lượng thì thì bán 1 lần họ chạy mất dép mà lại không có lãi. Trại mình cũng có nuôi vài con để tận dụng những cái thừa thãi...đúng là thấy nó ít bệnh thật.

Last edited by a moderator:
A Tuần Châu nói giá chuẩn rồi đó. Ngoài Bắc này giá cao hơn chút là heo thịt thì 90k, giống 120k loại 5kg trở lên.

E Cảm ơn các bác!
Như hiện tại tình hình hiện nay là giá đã xuống rất là thấp. Rơi khoảng 70-80k/kg. Nhưng con giống em điện cho trang trại ở Thanh Trì - HN mà họ vẫn giữ nguyên cái giá là 220k/kg. họ chỉ nói là lợn rừng Thái Lan. còn lai F...mấy thì em ko rõ lắm. Nếu giờ em nuôi thì các em cho em hỏi là lợn rừng nuôi loại Việt Nam hay là loại Thái Lan ạ. em có vào xem mấy công ty họ nhập số lượng lớn mà ko ghi là ko nhập lợn rừng Thái Lan thuần chủng...Thanks bác nhiều

220k/1kg đắc gì mà khiếp zậy.
Mình nghĩ bạn nên mua lợn thịt về nuôi là vừa, tuyển chọn những con nái tốt tướng để sinh sản. Còn lợn đực thì phải chịu giá cao mua lợn thuần về cho phối là hợp lý nhất.

P/s: các bác cho em hỏi heo thuần là heo rừng rặc phải khôg ạ

Sợ nhất là thương lái vô chê heo ..... mỡ, ép giá thấy chóng mặt

Heo rừng bây giờ thị trường hầu như không còn.nếu bạn làm cách đây 3 năm thì được!

Nếu mua heo lái về thì mình chưa đủ tuổi mà làm anh ạ. ngta mở trang trại rộng bao nhiêu ha. mình nhở lẻ 100 con họ đè chết.
Bác ttphattriengen cho em hỏi là sao lại thị trường ko có mấy. mở cách đây 3 năm thì đc?? là sao???
KO có mình mở mới đc chứ ak. 3 năm về trước thị trường nhiều . khi đã nhiều thì thịt hạ giá , ít ko có giá mới lên chứ ạ

đúng là đầu ra đã khác trước. vì trước thương lái thổi ghê quá, nay người dùng đã biết nên mới vậy.
nhưng thị trường vẫn là thị trường. cái gì đúng chất lượng và giá hợp lý là có người mua thôi. có điều kinh tế chung đang kém, thì đồ giá cao sẽ chậm hơn đồ thông thường.
ví dụ cái bao tử nhím nuôi thì có tác dụng gì đâu, mà muốn bán giá cao thì ai mua ?

Back