Hỏi đáp Nên hay không gom tất cả để mở trại heo 200 con!!!

• Thread starter allala
  • Ngày gửi
Chào các bác, năm nay em 27t, đi làm cũng đã lâu mà mãi ko thấy khá lên được. Các bác thấy nuôi heo có khả quan ko? E đang tính gom tất cả vào đầu tư 200 con heo thịt (vốn đầu tư tầm 1 tỉ). Mong các bác cho em lời khuyên!!!!

Mạo hiểm quá bác, nên tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé, bác có thể nuôi 2-30 con trước coi sao nhé, thành công rồi hãy tính tiếp, nôn nóng quá coi chừng hết vốn luôn đó.

Chào các bác, năm nay em 27t, đi làm cũng đã lâu mà mãi ko thấy khá lên được. Các bác thấy nuôi heo có khả quan ko? E đang tính gom tất cả vào đầu tư 200 con heo thịt (vốn đầu tư tầm 1 tỉ). Mong các bác cho em lời khuyên!!!!
" Cứ từ từ " bạn ak ! bạn đã tính toán lợi nhuận và thua lỗ khi nuôi 200con chưa mà đòi đập 1 phát 200c ? tốt nhất bạn nên trang bị cho mình 1 số kiến thức nhất định đối với việc nuôi heo = việc nuôi thử vài con hoặc vài chục con . Khi đã có đầy đủ kinh nghiệm thì mới tính đến chuyện vài trăm con , chứ chưa gì bạn đòi " 1 bước lên mây " thì coi chừng " nhanh xuống địa ngục " lắm đó !!!!

200 con thì vừa sức cho 1 người chăm.
Chưa kinh nghiệm nên xây trại và nuôi hợp đồng cho công ty như CP chẳng hạn.
Tôi nuôi 100 con 2 năm nay và thấy là không phải dễ ăn.

làm quy mô vừa phải, rồi đầu tư dần dần, không nên để trứng vào hết một giỏ như vậy nguy hiểm quá

27t đi làm và có được 1 tỉ mà ko khá à bác? hãy để 1 tỉ nó yên bác ơi ^^
bình thường bạn ơi, 1 năm bạn tích lũy 200tr là chuyện bình thường thôi à, mình cần chứng tỏ năng lực của mình, 1 năm mình cần dư hơn 1 tỉ, đó là mục tiêu để mình đạt được trong tương lai đó

bình thường bạn ơi, 1 năm bạn tích lũy 200tr là chuyện bình thường thôi à, mình cần chứng tỏ năng lực của mình, 1 năm mình cần dư hơn 1 tỉ, đó là mục tiêu để mình đạt được trong tương lai đó
Nuôi lợn với cái kiểu trên thì một năm dư 200 cũng không thể nào được chứ đừng mơ 1 tỷ.

nuôi 200 con thì lãi 1 năm hơn 200 được chứ bác, người ta muốn làm mà bác bàn ra ko à.

Co ai lam 1 nam du ra 200-300 trieu ma bo di nuoi heo khong ? Vay ban lam 1 nam phai 500 trieu thi moi du ra ra 200. Lam 1 nam ma du nhieu thi cong viec la bao nhieu ma kham them trai heo ^^. Khong vo khong con an ke cha me thi lam bao nhieu bo tui moi du, 1 ty muon nuoi heo thi 1 nam banh xac, con xai tu tu cung duoc 10 nam ^^

Để dành khoảng 500. Đến khi heo bệnh có tiền mà chích thuốc. Nếu chưa vợ thì mần tới đi. Nếu vợ con rồi thì hỏi vợ có quỹ đen ko hãy làm

200nai mot nam ko duoc 600tr thi can xem lai..
200c lợn thịt bạn ơi
Co ai lam 1 nam du ra 200-300 trieu ma bo di nuoi heo khong ? Vay ban lam 1 nam phai 500 trieu thi moi du ra ra 200. Lam 1 nam ma du nhieu thi cong viec la bao nhieu ma kham them trai heo ^^. Khong vo khong con an ke cha me thi lam bao nhieu bo tui moi du, 1 ty muon nuoi heo thi 1 nam banh xac, con xai tu tu cung duoc 10 nam ^^
Mình ko nói mình bỏ làm bạn à, vẫn làm bình thường đấy chứ, nuôi heo thì thuê theo thằng lính thôi ^^
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Nên nuôi 200c luôn hay hợp đồng nuôi gia công cho CP chẳng hạn (500-1000 con). Bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em lời khuyên và thủ tục làm việc với CP ntn ạ?

200c lợn thịt bạn ơi

Mình ko nói mình bỏ làm bạn à, vẫn làm bình thường đấy chứ, nuôi heo thì thuê theo thằng lính thôi ^^
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Nên nuôi 200c luôn hay hợp đồng nuôi gia công cho CP chẳng hạn (500-1000 con). Bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em lời khuyên và thủ tục làm việc với CP ntn ạ?
Lam cho cp thi con j nua..chuong trai nay kia..roi no chi hop donh nam mot hoac 3nam..toi luc no thjk no bo mjnh phoi mo tien ngoai troi..heo thit cung dc ban..lam ljen di.

Làm cp rất phức con nhà bà tạp. Có vốn tốt nhất làm 1 mình. 200 con ko nhất thiết PPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPPhPPPPPPhPPPPhPPPhPPPPhPPhPPPPhPPP

Back