Nên nuôi tắc kè hay nuôi kỳ đà

• Thread starter trymoretime
  • Ngày gửi
Em chào các bác,
Em rất thích về quê hương làm giàu đặc biệt là phát triển về mảng chăn nuôi. Em mới mò mẫn được lên diễn đàn này ít ngày nay. Kiến thức còn hạn hẹp, nên em kính mong các bác chỉ giáo em đôi chút ạ.
Em ở Nam Định, em đang băn khoăn giữa việc nuôi tắc kè kết hợp dế hay là nuôi kỳ đà?
Vì em còn trẻ, vốn không nhiều. Nên em kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em xem nên nuôi con gì tốt hơn? Giá vốn thấp, dễ nuôi và thu lời nhanh.
Em xin chân thành cảm ơn ạ :)

bác nói có lý quá thấy con này cũng hiệu quả nhưng xem đầu ra

Nuôi con gì cho hiệu quả?
Bác xem lại coi chổ của bác bán con gì có nhiều người mua thì hay hơn.

Chổ của em thì nuôi tắc kè bán thịt + ngâm rượu là hiệu quả. Vì có nhiều người biết thưởng thức tắc kè và rượu tắc kè + mấy đàn anh đầu nậu tắc kè nên ổn định đầu ra.

Chúc bạn thành công trên con đường mình đã chọn.

mình cũng muốn nui kì đà mà kì đà hoa ( kì đà nước ) vì mình có đầu mối chuyên mua loại kì đà đó để lấy da ( làm bóp , dây nịch ) , lấy thịt mà ko bik mua con giống ở đâu ... 1 con khoải dưới 1kg là ok hì ... ai có báo cho mình nha

Em đang muon nuoi ran moi

mjnh thay bac nen nuoi rang moi la tot nhat , nieu ve rang moi chua biet cu kieu mjnh

Chao anh. Em đang muon nuoi rắn mối. anh có thể chia sẻ chút ít về đầu ra của rắn mối được không? cám ơn anh nhiều!

Last edited:
kỳ đà nước hiếm lắm anh.kỳ dà vân thì nhiều

Back