ngan bị bệnh lạ cứu em với

• Thread starter vuongthuy11
  • Ngày gửi
Ngan có biểu hiện trong bụng chứa đầy nước, màng gan trắng là bệnh gì các bác nhỉ?chỉ gìum em với?

Năm nay nhà em có nuôi rùi nhưng mà quy mô nhỏ vả lại em ít kinh nghiệm quá. năm sau thì em làm lớn hơn một chút.mong rằng thông qua diễn đàn em học được nhiều điều bổ ích?đàn ngan vừa rồi có lẽ là do chuồng trại không đảm bảo nên nó bị ốm. em tiêm kháng sinh+thuốc bổ thế là mấy con yếu nó sinh ra bị liệt nhưng nó vẫn khoẻ. chỉ có mỗi con là lăn ra chết sau đó vài ngày mổ ra thì bụng chứa đầy nứơc, gan có màng trắng bao quanh.nên em muốn bíêt nó bị làm sao. mong các bác chỉ gùm em với....

ngan của bác có thích nằm ngữa, chân hay quạt như bơi chèo ko?
thân.

những bệnh tích mà bạn đưa ra thì nhiều khả năng là ngan nhiễm ecoli rồi, khi điều trị thì ngoài kháng sinh bạn cần bổ sung thêm điện giải, và đường gluco nữa nha
chúc bạn thành công:lol:

ngoài bụng chứa đầy nước thì trong bụng còn có những cục nước đã vón cục như là thạch rau câu màu vàng ý em chẳng hiểu là bệnh gì nữa.gan thì có màng trắng bám vào.tim thì sưng to...tích nước vậy nó không chết ngay mà mấy ngày tích nước, vón thành cục rùi mới bị chết....chết từ từ từng con một.......

những bệnh tích mà bạn đưa ra thì nhiều khả năng là ngan nhiễm ecoli rồi, khi điều trị thì ngoài kháng sinh bạn cần bổ sung thêm điện giải, và đường gluco nữa nha
chúc bạn thành công:lol:

Em đồng ý nè ! Bị đến màng bao gan, tim có màng trắng bao quanh thế là bị nhiễm lâu rồi đó bác. Trị sẽ dài hơn, có thể bị ghép Tụ Huyết Trùng nửa đó.
Nên tiêm cho những con nặng bằng các thành phần kháng sinh như: Enfroloxaccine, Florphenicol, Amoxcciline, ...và phòng bằng cách pha nước cho toàn đàn!

đàn ngan nhà em đã khỏi bệnh rùi. em cảm ơn các bác nhiều tuy nhiên do tiêm kháng sinh nên ngan bị rụng sạch lông, giờ đang mọc lại, các bác cho em hỏi vì sao con ngan khi tiêm kháng sinh lại không còn cái lông nào nhỉ? như vậy là phải nuôi thời gian kéo dài thêm...

Back