nghi? hoc ve lam trang trai

• Thread starter boyxulang279
  • Ngày gửi
em nam nay 20t ..dao nay hoc hanh vat va? qua' . dang tinh nghi? hoc ve lam trang trai ..em dang tim hieu loanh quanh thi thay co' the? nuoi tac ke la hieu qua? nhat .. gia tri kinh te tuong doi cao .. nhung em chua ro lam .. em o LANG SON , khi hau o? tren nay tuong doi' lanh .. mua dong co' luc' nhiet do xuong duoi 5 do! em k biet voi dieu kien thoi tiet nhu vay! thi tac ke co' song' dc qua mua dong k??? xin cac bac' co' kinh nghiem tu van gium em ,,

Bạn dự định nuôi Tắc Kè nhưng bác đã tìm hiểu đầu ra của Tắc Kè chưa mà nuôi, hay là thấy người ta nuôi thì nuôi theo. Theo mình biết thì hiện tại Tắc Kè đang được rất nhiều trại nuôi với số lượng rất lớn và hiện tại tìm đầu ra rất khó vì Tắc Kè chủ yếu dùng để ngâm rượu, chứ chưa thật sự là món ăn thông dụng của người dân, người ta ăn chỉ là do hiếu kỳ. Ăn một vài lần rồi thôi không ai muốn ăn nữa. Vì vậy bạn nên suy nghỉ kỷ trước khi nuôi con vật này. Thân!!!

Em cũng mới 22 tuổi.Đang rất mong muốn làm giàu.Về con tắc kè các bác cho em hỏi.
.Dân nhậu có chuộng hay không,còn vụ ngâm rượu thì em cũng chưa biết nhiều.
Nếu em nuôi với quy mô nhỏ để phục vụ cho quán nhậu nhà em thì liệu có ổn không.Vì thực sự em k quan tâm đầu ra nhiều,mong các bác chỉ giáo thêm

Em cũng mới 22 tuổi.Đang rất mong muốn làm giàu.Về con tắc kè các bác cho em hỏi.
.Dân nhậu có chuộng hay không,còn vụ ngâm rượu thì em cũng chưa biết nhiều.
Nếu em nuôi với quy mô nhỏ để phục vụ cho quán nhậu nhà em thì liệu có ổn không.Vì thực sự em k quan tâm đầu ra nhiều,mong các bác chỉ giáo thêm
Không có ai nhậu take cả........

Cách đây chừng 4 chục năm, tôi lên chơi Đồng Mỏ, đi ngược vào phía tây,
qua một cái đèo nhỏ, đến xã Quang Lang. Mùa hè, tắc kè gáy vang núi.
Thế mà bạn là người Lạng Sơn, lại không biết ở đó có tắc kè không? Chả
lẽ Đồng Mỏ có tắc kè mà các huyện khác không có?
*
Về chuyện ngâm rượu, là một cách lỗi thời, và độc hại. Bây giờ các loại
thuốc bổ, thuốc uống đều tránh có rượu, để thêm người mua thuốc.
*
Bây giờ chưa có người nhắm rượu với Tắc Kè, nhưng sau này có thể có.
Tắc kè không lớn con, nên cũng khó có nhiều đệ tử lưu linh chiếu cố.
*
Theo truyền thống, tắc kè có chất bổ, nên ngày xưa cũng rất có giá.
Lúc tôi đang trong trại tị nạn ở Hồng kông (1986-1990) ra chợ, có thấy
người bán tắc kè sống. Ai mua thì mổ bụng bỏ ruột rồi cho vào túi nilon
trao cho khách. Tôi đứng coi một lúc, thì người mua khá nhiều, phải chờ
tới lượt, còn người bán thì phải mổ ruột luôn tay. Lúc ấy một con tắc kè
bán với giá chừng 1 đô la Mỹ. Không biết họ mua về thì ngâm rượu hay
kho hay chiên?
*

em nam nay 20t ..dao nay hoc hanh vat va? qua' . dang tinh nghi? hoc ve lam trang trai ..em dang tim hieu loanh quanh thi thay co' the? nuoi tac ke la hieu qua? nhat .. gia tri kinh te tuong doi cao .. nhung em chua ro lam .. em o LANG SON , khi hau o? tren nay tuong doi' lanh .. mua dong co' luc' nhiet do xuong duoi 5 do! em k biet voi dieu kien thoi tiet nhu vay! thi tac ke co' song' dc qua mua dong k??? xin cac bac' co' kinh nghiem tu van gium em ,,
Bạn đến học còn không nổi , ý tưởng cũng không có thì bạn nghĩ mình có gì. Học nốt đi trừ phi bạn có thứ khác thực sự nổi bật

Bạn còn trẻ, còn nhiều điều kiện và cơ hội lắm. Nếu bạn muốn làm trang trại thì dành ra một thời gian lên Thái hoặc xuống HN làm một khóa chăn nuôi - thú y hoặc bấy cứ gì về nông lâm nghiệp đi đã!
Cách đây chừng 4 chục năm, tôi lên chơi Đồng Mỏ, đi ngược vào phía tây,
qua một cái đèo nhỏ, đến xã Quang Lang. Mùa hè, tắc kè gáy vang núi.
Thế mà bạn là người Lạng Sơn, lại không biết ở đó có tắc kè không? Chả
lẽ Đồng Mỏ có tắc kè mà các huyện khác không có?
*
Về chuyện ngâm rượu, là một cách lỗi thời, và độc hại. Bây giờ các loại
thuốc bổ, thuốc uống đều tránh có rượu, để thêm người mua thuốc.
*
Bây giờ chưa có người nhắm rượu với Tắc Kè, nhưng sau này có thể có.
Tắc kè không lớn con, nên cũng khó có nhiều đệ tử lưu linh chiếu cố.
*
Theo truyền thống, tắc kè có chất bổ, nên ngày xưa cũng rất có giá.
Lúc tôi đang trong trại tị nạn ở Hồng kông (1986-1990) ra chợ, có thấy
người bán tắc kè sống. Ai mua thì mổ bụng bỏ ruột rồi cho vào túi nilon
trao cho khách. Tôi đứng coi một lúc, thì người mua khá nhiều, phải chờ
tới lượt, còn người bán thì phải mổ ruột luôn tay. Lúc ấy một con tắc kè
bán với giá chừng 1 đô la Mỹ. Không biết họ mua về thì ngâm rượu hay
kho hay chiên?
*
Bác AnhMỹ. Đàn tắc kè mà bác nói giờ di cư qua bển. Chỗ bang California của bác hết rồi. Bác xem chúng còn sống hoang dã ở đó thì bắt lại đem về VN bán giờ ở bên quê tắc kè hoang có giá lắm đó!

chào bạn . tắc kè miền bắc có giá trị kinh tế cao về mặt làm dược liệu . còn trên bàn nhâu thì do giá con tắc kè cao quá nên ít ai nhậu . với lại tắc kè bắc nhỏ con hơn nam . tắc kè nuôi chịu khóc học hỏi thì sẽ dc thôi nhất là phòng bệnh và chuồn trại. suy nghĩ và hành động sẽ kiếm ra tiền thôi ...

chào bạn . tắc kè miền bắc có giá trị kinh tế cao về mặt làm dược liệu . còn trên bàn nhâu thì do giá con tắc kè cao quá nên ít ai nhậu . với lại tắc kè bắc nhỏ con hơn nam . tắc kè nuôi chịu khóc học hỏi thì sẽ dc thôi nhất là phòng bệnh và chuồn trại. suy nghĩ và hành động sẽ kiếm ra tiền thôi ...
Bác nói như đúng rồi, suy nghĩ hành động - Nghĩ rồi, màn rồi - Cũng chết rồi!

Bác nói như đúng rồi, suy nghĩ hành động - Nghĩ rồi, màn rồi - Cũng chết rồi!
hi thế bác có biết tiềm tòi học hỏi ko . nuôi đi rồi biết . có ý nghí mới có hành động . muốn nuôi con gì mà ko tìm tòi học hỏi. ko thì có thánh mới làm dc bác nhé . nên suy nhỉ rồi nói đừng phán bừa
ko hay đâu .

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuôi bồ câu 2017
    • Thread starter Luandon
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • nuôi cút đẻ trứng
    • Thread starter 312020304
    • Ngày gửi
  • can hop tac va tuyen nguoi lam trang trai