nghien cuu ve benh cua vit!

• Thread starter hugo88
  • Ngày gửi
mời các bạn tham gia nghiên cứu hỏi đáp về 1 số bệnh lạ ở vịt! trước tiên cho mình xin hỏi:tại sao thời gian gấn đây vịt hay mắc các bệnh về thần kinh ở mọi lứa vịt và hầu như là rất khó điều trị!tỷ lệ chết cao. mong các bạn có nhu cầu tìm hiểu tham gia góp ý kiến và cho phương hướng,giải pháp điều trị hiệu quả nhất!xin cam on!:)

mời các bạn tham gia nghiên cứu hỏi đáp về 1 số bệnh lạ ở vịt! trước tiên cho mình xin hỏi:tại sao thời gian gấn đây vịt hay mắc các bệnh về thần kinh ở mọi lứa vịt và hầu như là rất khó điều trị!tỷ lệ chết cao. mong các bạn có nhu cầu tìm hiểu tham gia góp ý kiến và cho phương hướng,giải pháp điều trị hiệu quả nhất!xin cam on!:)

hi chào bạn mình xin đưa ra ý kiến như thế này
có lẽ mật độ nuôi vịt nhiều hơn trước.
việc tiêu độc sát trùng không được coi trọng.
các giống vịt ngoại nhập vào VN chưa thích nghi điều kiện khí hậu, hoặc chưa được kiểm tra nên tiềm ẩn các mầm bệnh.
người chăn nuôi chưa ý thức về phòng bệnh....:eek:
Còn các bệnh có triệu chứng thần kinh kèm theo tỷ lệ chết cao xảy ra nhiều trong thời gian gần đây thường gặp có lẽ là bệnh dịch tả, viêm gan, cúm GC... điều do virus gây ra do đó ko có thuốc đặc trị.
Mời các bạn tham gia đóng góp thêm ý kiến nha:lol:

mat do thj ko nhieu,giong ngoai nhap thj ko co,hau nhu la vit trong nuoc het,bi hau het la vit o moi lua tuoi,co trieu chung than kinh,duc. mat',co giat,di dung ko vung va chet.tiem rat nhieu thuoc ko bot,nhung de lau ko dieu tri gj co bay tu bot,nhung ma hao hut.

ah ko có lẽ bạn hiểu nhằm ý mình rồi do 1 số giống vịt nhập vào có khả năng lây nhiễm mầm bệnh cho vịt nội của mình, còn mật độ là nhìn tổng thể kìa. bạn đã tiêm phòng cho đàn vịt những loại vaccine gì rồi

Back