nguyệt quế- 1 tác phẩm hiếm

• Thread starter thanhvan62
  • Ngày gửi

chủ sở hữu cây nguyệt quế này là ông "ngọ trộm trâu"
hà tây.em đưa lên cho các bác thưởng thức..

mr:vũ thành vân
address:bắc giang
mobile:0915909

Last edited by a moderator:
Cành có chéo nhau,chi có trùng nhau,nhưng nhìn chung cây rất đẹp,rất ấn tượng.Cám ơn bác thanhvan nhé!

Cây này đẹp ở gốc nhưng lại trồng thấp quá..đôn gốc thật cao . gốc nổi lên, trông sẽ đẹp hơn..(như cây đúng trên gò )

Last edited by a moderator:
Cây rất đẹp , Bác có bán không .
mạn phép gửi bác 100 chai , Bác cho ý kiến , nếu đựoc cho mình xem thực tế ok mang về chơi tết năm nay
số của mình : 0977774677
MR Giáp

Cây này đẹp ở gốc nhưng lại trồng thấp quá..đôn gốc thật cao . gốc nổi lên, trông sẽ đẹp hơn..(như cây đúng trên gò )
Thân đẹp, thế ổn, chi tàn cũng tương đối ổn, độ già thì khỏi nói. Như bác Thiên thu đã viết nếu tôn cao lân và khoe được bộ rễ đẹp nũa thì tuyệt.
Có thể là đế chưa ổn nên chủ nhân đang nuôi chăng.

các bác ơi! Toàn âất mê nguyệt quế, cho Toàn hỏi cây này tuổi của nó khoảng bao nhiêu?

Đồng chí hỏi kiểu này ngoài chủ nhân đầu tiên của nó ra thì ít ai mà trả lời được, trừ khi nó có lí lịch rõ ràng. Mà chủ nhân đầu tiên đó chắc gì còn ...., vì thế chấm...chấm....luôn, có chăng cũng là phỏng đoán.
Theo tôi cây này không dưới 50 năm.

chủ sở hữu cây nguyệt quế này là ông "ngọ trộm trâu"
hà tây.em đưa lên cho các bác thưởng thức..

Cám ơn bạn đã cho xem ảnh. Cây đẹp lắm, mình xin phép copy làm tư liệu nhé!
Cũng xin hỏi thêm bạn: Sao lại là ngọ trộm trâu? và chủ nhân cây nguyệt quế có hứng thú với với tên tục này không?

Theo mình cây này trên 100 năm tuổi và giá của nó chắc cũng cở 100 ngàn usd quá.....cây này gọi là dáng song thụ hay tỷ muội nửa!?

cây đẹp quá, đối với em như thế là đẹp rồi, còn tuổi tác thì phải phân tích mẫu mới biết chắc được. cho điểm 9 về cây nguyệt quế này. (ý kiến riêng của cá nhân)

nếu bạn chụp ảnh cả 4 mặt nó để AE ngâm cứu thì hay quá.
thanks đã up ảnh cây đẹp

Cháu đã như vậy rồi. Chắc ông phải khủng lắm. Up lên cho ae coi với a Nghiala.

Mời anh em so sánh thử cây nào là ông, cây nào là cháu.
---------------
Bác nghiala nói cây của bác (ảnh dưới) là ông, cây của bác thanhvan (ảnh trên) là cháu.

Last edited:
ông đây là ông con phải k bạn ...? ...? . nguyệt quế của bạn nghiala chỉ là cây cảnh , k thể so dược với 1 tác phẩm bonsai tuyệt đẹp như thế , cả về độ tuổi nữa . bạn hãy quan sát lại cây của ngo trộm trâu xem, dường như cả 2 thân đều là nhánh của 1 thân mẹ đã chết đi ,qua bàn tay nghệ nhân nó trở thành tuyệt phẩm như thế đây.

Back