Hỏi đáp Nhận biết gà sắp ấp.

• Thread starter cf50cent
  • Ngày gửi
Gà em mới đẻ lứa đầu 2 trứng so vs 7 trứng to. sáng 10h nó đẻ . hôm nay 3h chiều nó vào ổ ấp hay sao ấy không ra ăn luôn em vào thì nó phùng lông lên cho em hỏi phải con gà đó nghĩ đẻ và chuyển sang ấp không. vì lúc nào ổ nó chỉ có 1 quả trứng vì em lấy 6 trứng kia lên rồi sợ nó đạp bể. giờ có nên để vào cho nó ấp hay khong xin cám ơn.

Bắt đầu ấp rồi bạn bỏ trứng vào ổ đi. Gà so đẻ 7 quả là nhiều rồi

Bỏ trứng so, trứng nứt, trứng quá 5 ngày mà k ấp. Những quả tốt nhất cho ấp. Nếu có lò ấp thì lấy hết trứng, phải từ từ nhẹ nhàng để gà mẹ k mất tập trung quá.

Con nào nằm đêm trong ổ là con đó bắt đầu ấp

các vấn đề khác là tùy loại gà
Con gà so của tui mới vừa đẻ xong trứng thứ 13 và ấp đêm qua - vừa lấy trứng nó về xì phố nè

Con gà già đẻ 2 ngày thì ngưng 1 ngày ( 3 ngày 2 trứng ) cứ vậy mà làm cho đến trứng thứ 14 - tính ra là 21 ngày nó mới ấp thì có sao đâu

Loại gà ri lai này ngày cuối cùng nó vô nằm ổ buổi tối là thêm 1 trứng cuối rồi ấp luôn đêm đó - tùy loại gà thôi .

Tóm lại con nào nằm đêm là bắt đầu ấp ! - mà nằm đêm trong ổ thì ấp mẹ nó rồi - trả lời sai toppic - trả lời đúng là nó đang đẻ khi cho ăn mà nó tục con là nó sắp ấp

Last edited by a moderator:

Back