Thảo luận nhận biết gà ta thuần

• Thread starter hopga
  • Ngày gửi

đây là đàn gà nhà mình. mấy em nó đã được 2tháng 20ngày có ai biết đây có phải là gà ta thuần không

mình cũng ko rõ lắm. chủ lò nói gà ta thì mình biết thế. nhưng sao nhanh lớn wa bạn ak. mới 2tháng 20 ngày mà có con 2,1kg còn lại con nhỏ nhất là 1,5 kg nên mình hơi nghi thấy da vàng chân vàng và nhỏ nên thắc mắc hoài

Ui sao nhanh lớn quá nhỉ? Mình mới thử mua gần 50 con về nuôi mà chết hết còn duy nhất một con, họ cũng nói là gà ta mà sao nuôi đến gần nửa tháng rùi mà con đó bé tý tẹo chắc được ba lạng thui. Mình rất thích nuôi mà mua về chết hết nên cũng không dám nữa sợ lại làm chết hết nữa thì tội lắm

nuôi gà chết sống là chuyện bình thường mình nuôi 200 con một chuong chết chỉ 3 con thôi mà còn thấy tiếc đây nè nếu chết hết như bạn nói chắc mình không dám nuôi

Đó là lý do vì sao không dám nuôi đó, mình chắc chẳng nuôi được con gì, nuôi 3 con mèo thì chó vồ chết cả ba. Khóc hết nước mắt nên chuyển qua nuôi gà, vịt. Gà chết hết, vịt mua thử 11 con thì chết hết còn hai con. Buồn đến nao lòng, mình thích nuôi các con vật đó lắm nhưng hình như cứ vào tay mình là chết hết nên không dám nữa. Bây giờ ghé diễn đàn nhìn các con của mọi người thui, hick. Chúc bạn nuôi thật thành công nhé?

Back