Thảo luận nhân giống chanh đào

• Thread starter hiệp anh 1992
  • Ngày gửi
Các anh chị agriviet cho em hỏi với cây chanh đào có nhân giống bằng phương pháp giâm cành được không,nếu được có phải dùng thuốc kích dễ không ạk.

Chanh đào thì cũng là chanh thôi, bạn có thể nhân giống bằng cách giâm cành được và tất nhiên là nên dùng thuốc kích thích ra rễ.
Thân!

Chanh đào thì cũng là chanh thôi, bạn có thể nhân giống bằng cách giâm cành được và tất nhiên là nên dùng thuốc kích thích ra rễ.
Thân!
Bạn có thể cho mình biết tên thuốc đk không? Và nếu giâm cành thì tỉ lệ sống là bao nhiêu.cảm ơn bạn!!!
Ai giúp mình với
Sao ko ai giúp mình vậy..............
......
.....giúp mình với.....
......
Có ai ko giúp mình với ....

Bạn có thể cho mình biết tên thuốc đk không? Và nếu giâm cành thì tỉ lệ sống là bao nhiêu.cảm ơn bạn!!!
Bạn nhân giống nhiều không mà băn khoăn dữ vậy? sao không search Google cho nhanh thay vì phải chờ đợi.
làm ít thì chiết cho chắc ăn hoặc cứ làm đại đi đâu có tốn kém gì nhiều đâu, mà muốn nhân số lượng lớn để bán thì càng phải làm thử để lấy kinh nghiệm, giâm cành đạt tỷ lệ sống không chỉ phụ thuộc vào thuốc, mà còn vào giá thể, độ ẩm nhiệt độ, ánh sáng, chế độ chăm sóc,..., cứ phải thử các phương pháp, các loại thuốc mới biết được loại nào tốt.
bạn tham khảo cho có khí thế nhé:
giam canh chanh bong tim.png

Last edited by a moderator:
Trời ơi, giờ còn áp dụng nhân giống bằng cách đó. Chỉ có ghép mắt chanh vào gốc bưởi dại là đảm bảo toàn bộ nhu cầu từ giống, sức sống, năng suất...

Trời ơi, giờ còn áp dụng nhân giống bằng cách đó. Chỉ có ghép mắt chanh vào gốc bưởi dại là đảm bảo toàn bộ nhu cầu từ giống, sức sống, năng suất...
cái này hay nè :D phai mua buổi về ăn cho đã rồi có hạt trồng mà :Kem:

E="hequang,gost: 772884, member: 108980"]cái này hay nè :D phai mua buổi về ăn cho đã rồi có hạt trồng mà :Kem:[/QUOTE]
có nhưng giống phải có bộ rễ của chính giống đó mới tốt, ghép phụ thuộc bộ rễ gốc ghép
Ko phai lo gi

Back