nhật ký nuôi gà :cho gà ăn hèm,tại sao ko?????

hiện tại e nuôi gà cũng đc 1 năm,đi cũng rất nhiều trại gà học hỏi kinh nghiệm.....mỗi người có 1 cách cho ăn khác nhau cũng vì mục tiêu tiết kiệm đc tiền thức ăn để có thêm lợi nhuận cho mình......sau 1 năm e thử rất nhiều cách cho ăn khác nhau cũng thấy dù mình chế thế nào cũng ko qua đc thức ăn dành cho gà.........nhưng với thức ăn thì chỉ có lên chứ ko có xuống,nếu đu theo gà có giá thì ko lo chứ như vụ năm nay thì có mà bỏ đàn.....sau 1 thời gian chế đủ thứ trong đó công lớn nhất là của nhạc phụ đại nhân của e:lol: thêm hèm vào khẩu phần ăn của gà thấy kết quả rất khả quan.e đã nuôi đc 2 bầy rồi nên e công nhận nó có lợi cho gà chúng ta.nên e mới viết lên diẽn đan cho bà con tham khảo.....
+buổi tối 2 cha con ngồi uống nước trà....nói chuyện vu vơ tự nhiên 3 nói"

_gà ông 9 ko biết ổng thúc gà như thế nào,mà nó lên có kg gê m???

_tôi:chắc ổng nuôi lâu hơn mình nên có kinh nghiệm thôi.3 quen với ổng hỏi ổng thử xem???

_ba:dễ j.ông nội đó chỉ cho m t mới sợ....mà sao gà mình thúc ko lên kg như gà ổng??

_tôi:thì mình pha đậm đặc với lúa con thấy cũng lên kg mà???

_ba:mà ko lên bằng của ổng.với lại có mấy con nó ốm quá.

_tôi:chắc mình sổ giun chưa đúng cách hay sao ak....

_ba:uk he t quên......lúc trước t nuôi heo cho nó ăn hèm nó ko có giun lãi j hết ak mày thử xem,,,:7^:

_toi:accccc.......cho ăn có sao ko chời????nguy hiểm quá

_ba:m mua cám về trộn cho nó ăn....ko thấy mấy con vịt bên nhà chị 7 mày nó cho ăn zi ko mà mập ú luôn hả?

heyyyy.hết chuyên so sánh con gà với con vịt tôi nói trong bụng.,.....
_ba:mai mày mua hèm với cám đi tao trộn cho nó rẽ lắm........

hey zi mai ngày cục khổ nữa ko bit thế nào đây đành bấm bụng chịu ý của nhạc phụ mà

sáng hôm sau tôi đi mấy lo rượu tìm mua hèm,cuối cùng cũng mua đc.mà công nhận rẽ thiệt 1 bao chà bá mà có 15k :lol:
gé nhà máy mua 10k cám luôn tốn 20k nữa.xách 2 cái đi về.....về vừa ba ổng liền lấy thao và bắt đầu công cuộc sáng chế :lol:

cuối cùng cũng xong 1 thao nhìn ốc nổi đủ thứ gia vị....nghĩ trong bụng phen này tự nhiên ăn xong lăn ra chết hết là tình cha con chắc sức mẻ nhé :lol: bấm bụng đem cho gà ăn,cảnh tượng chết mắt thật là ngạc nhiên nó ăn ốc nổi nhìn mà mê lun....con nào con nấy ăn 1 bầu bự to tướng.....tôi cũng cười trong bụng
sau 1 tuần nhìn thiệt là ko tin vào mắt mình....nó lớn rất nhanh có thể lên 150g....thế là bầy gà đó tôi lời thêm 1 số nữa tại vì cho ăn nó rẽ mà kết quả ngoài mong đợi....bà con ko tin thì làm dấu 1 con gà đi cân rồi cho ăn hèm...tuần sau cân lại thằng này nói sai gọi điện lại chữi nhiêu e nghe
:lol: và bầy gà này 40 ngày e đã pha cho nó ăn...2 tháng trọng lượng trung bình 800g nên thấy hiệu quả chia sẽ cho bà con...bà con đừng hỏi e tác dụng sau,đạm nhiêu.vv..vv e chỉ biết no nhanh lên kg thôi chừ ngoài ra tác dụng phụ j e ko bit tại tự chế mà ko cso khoa học đc :lol:

chi phí tổng cộng:1 bao hèm 15k ăn đc 3 ngày.......4k cám....1k5 đậm đặc 10k lúa tổng:5+8+34+60=107k 1 ngày cho 500 con gà...... con số chấp nhận đc

sau đay là hình ảnh

+lúa e nấu lên nở búp búp

+đây là cám

+đậm đặc

mỗi lần ăn e cho ăn 200g đậm đặc 1 ngày ăn 7 lần

+đây là hèm 1 lần ăn e cho ăn 2 thao như zi

_và cuối cùng là cái hỗn hợp e ko biết gọi là j B)

xong!!!!!!mong đc sự ủng hộ và ý kiến của các ace dđ....xin chân thành cảm ơn :lol:chuc ace mua may bán đắt và gặp nhiều may mắn

Last edited by a moderator:
V
e thấy chủ đề này hay mà sao mấy ae bỏ wa hết rồi.nhà e có nấu rươu có bán cám với thức ăn đăm dat cho heo nửa.hồi đó jò nhà e tòn láy hèm cho heo ăn k à.lần này e phải mua gà về nuôi thử mới đc.mấy ae cùng nhau bàn về nuôi gà nhiu thêm nge.giá gà cũng cao lấm mà nge đâu 80k 1kg

cái này nói mãi rồi mà
bạn cứ quất nhiệt tình đi

S
quất quất, chỉ sợ ko có hèm cho heo ăn
xưa đến giờ ông bà chăn nuôi hơn một ngàn năm mà thấy heo ăn hèm có bị sao đâu

quất quất, chỉ sợ ko có hèm cho heo ăn
xưa đến giờ ông bà chăn nuôi hơn một ngàn năm mà thấy heo ăn hèm có bị sao đâu

Chỗ e bã bia rẽ quá, với lại mới tìm đc mảnh đất cho thuê rẻ có cái ao bỏ ko, theo mấy bác e nên quất vịt hay nên đầu tư nuôi heo,gà

B
ae nao nuôi gà ta thả vườn cho e hỏi.nhà e nuôi gà thả vườn it cho ăn k có thuốc men j hết mà k bi gi.chi có điều tháng này năm nào gà nhà cũng chết e ngi tại gió mấy nhà ở gần cũng chết giống nhà e lun.mấy ae có thuốc hay cách bênh nó k chỉ e với

V
Chỗ e bã bia rẽ quá, với lại mới tìm đc mảnh đất cho thuê rẻ có cái ao bỏ ko, theo mấy bác e nên quất vịt hay nên đầu tư nuôi heo,gà

Bã bao tiền 1 kg vậy bác, nếu rẻ quất bừa đi, sợ gì

S
mún giàu nuôi cá, mún khá nuôi heo, mún nghèo nuôi ...vịt
ăn nhiều, lớn chậm, giá thấp :lol:
Nếu có điều kiện nuôi vịt thay bằng vịt xiêm đi, khỏe hơn, mau lớn hơn
ae nao nuôi gà ta thả vườn cho e hỏi.nhà e nuôi gà thả vườn it cho ăn k có thuốc men j hết mà k bi gi.chi có điều tháng này năm nào gà nhà cũng chết e ngi tại gió mấy nhà ở gần cũng chết giống nhà e lun.mấy ae có thuốc hay cách bênh nó k chỉ e với

Lúc này là thời tiết chuyển mùa, con gì cũng dễ bị bệnh.
Bạn nuôi kiểu đó thì mua vitamin cho gà uống để tăng sức đề kháng là đc òi

B
giờ còn mấy con e bỏ đai lun va đot này e nuôi lai.ae có bít cây cần xa k nge đâu nó chi bênh cho gà hay lắm.ae nao bít chia sẽ cho ae với

D
giờ còn mấy con e bỏ đai lun va đot này e nuôi lai.ae có bít cây cần xa k nge đâu nó chi bênh cho gà hay lắm.ae nao bít chia sẽ cho ae với
Hix,cây anh túc cũng trị bệnh cho gà hay lắm bác à,đến ung thư đau vậy mà tiêm phát còn cắt cơn luôn.,tiêm riết thành nghiện.nhưng coi trừng trồng mấy cây này bóc lịch đó bác. Trước thời e sinh viên cũng có trồng nghịch mấy cây cỏ lợn,mà bị mấy ông công an lôi lên phường gần chết.

S
Hix,cây anh túc cũng trị bệnh cho gà hay lắm bác à,đến ung thư đau vậy mà tiêm phát còn cắt cơn luôn.,tiêm riết thành nghiện.nhưng coi trừng trồng mấy cây này bóc lịch đó bác. Trước thời e sinh viên cũng có trồng nghịch mấy cây cỏ lợn,mà bị mấy ông công an lôi lên phường gần chết.

còn hạt ko, cho boi xin ít nào :lol:
Internet nhiều người chém gió lắm, phải có hiện vật mới tin đc

H
bác vào Sở Nông Nghiệp xem có giống Anh túc ko? Nếu ở đó có thì chắc trồng ko sao đâu.....

D
Hề, giờ e có đăng lên thì bác cũng lại nghĩ ảnh mạng. Nhưng thật sự thì cây anh túc hay cần xa thì e chua nhìn thấy,nếu thấy chắc đã giàu.còn cỏ thì nhiều,trước trọ cùng mấy thằng bạn ở Quảng Ninh nó mang xuống nhiều,trồng nghịch trong cái chậu để cửa sổ nó cũng lên.

S
Hề, giờ e có đăng lên thì bác cũng lại nghĩ ảnh mạng. Nhưng thật sự thì cây anh túc hay cần xa thì e chua nhìn thấy,nếu thấy chắc đã giàu.còn cỏ thì nhiều,trước trọ cùng mấy thằng bạn ở Quảng Ninh nó mang xuống nhiều,trồng nghịch trong cái chậu để cửa sổ nó cũng lên.

vậy mới bảo còn hạt không, gửi Boi 1 ít trồng
chụp hình làm chi

V
vậy mới bảo còn hạt không, gửi Boi 1 ít trồng
chụp hình làm chi

cái hạt cỏ đó mắc ko bạn, gửi mình ít mình trồng cho mấy con bò, dê, gà, thỏ, ngan, ngỗng ăn, trồng trong nhà chắc ok

B
cần xa thì nhà e có trông 1cây cho gà ăn những gà e chết muốg hết mà e có rảnh đâu mà cho nó ăn.minh trồng 1 cây cho gà ăn chất k bi bat j đâu bác ơi

T
hèm bạn mua 1 lần bao nhiêu kg, để được mấy ngày ha bạn, cho ăn 1 lần bao nhiêu, lúa bạn nấu ha gì, mình cũng thử tìm mua hèm cho ăn nhưng chưa tìm được
mấy bà nấu rượu thì có nhiều, mà hỏi hèm thì không có bán là sao trời:wacko:

H
Chắc người ta có nuôi gà hoặc heo nên ko bán lại, ở chổ mình nhà nào nấu rượu cùng nuôi vài con heo nên họ ko dể gì bán cho mình đâu....
hèm bạn mua 1 lần bao nhiêu kg, để được mấy ngày ha bạn, cho ăn 1 lần bao nhiêu, lúa bạn nấu ha gì, mình cũng thử tìm mua hèm cho ăn nhưng chưa tìm được
mấy bà nấu rượu thì có nhiều, mà hỏi hèm thì không có bán là sao trời:wacko:

D
cái hạt cỏ đó mắc ko bạn, gửi mình ít mình trồng cho mấy con bò, dê, gà, thỏ, ngan, ngỗng ăn, trồng trong nhà chắc ok
Hì,mình cũng ko bit giá bao nhiêu,để có dịp ra hoành bồ chơi xin it mình gửi cho nhe.hạt nó đen đen,như hạt tiêu nhung nhỏ bằng phần tư thôi,cái này ko gây nghiện thì phải.hình như hút vào ăn khỏe thật bác ah.lợn gà mà ăn vào chắc nhanh lớn phải biết.hì

V
Hì,mình cũng ko bit giá bao nhiêu,để có dịp ra hoành bồ chơi xin it mình gửi cho nhe.hạt nó đen đen,như hạt tiêu nhung nhỏ bằng phần tư thôi,cái này ko gây nghiện thì phải.hình như hút vào ăn khỏe thật bác ah.lợn gà mà ăn vào chắc nhanh lớn phải biết.hì

Ok bác, cảm ơn bác trước nhé. có pm em bác nhé

Back