Nhím Lại Bay Cao Các Bác ơi !

• Thread starter danhpc
  • Ngày gửi
D

danhpc

Guest
Em Mới đi Lòng Vòng Vài Khu Vực Miền Bắc Du Lịch. Nhím ở đây Mắc Quá Trời !
Toàn 15-16tr/1 Cặp. Em Thử Trả Giá Mua, Họ đòi Thấp Nhất 15tr/1c. Họ Còn Nói Họ Hết Hàng Mà Bán. đã Thế Họ Còn Tuyên Bố Muốn Mua Rẻ Vô Nam Mà Mua. Trong đó Jờ Có 11tr500 à.

Các Bác đừng Lo Lắng Mà Phá Giá Nữa, Ko Thôi Các Bác Lại đau đớn Cõi Lòng Nữa đó. đăng Bán Thì Cụ Thể Giá Luôn Nhé, úp Mở Hoài Mệt Quá !

Vài Câu Góp ý Chơi Vì Quá Yêu Con Nhím !

Sao chỉ toàn thấy bán nhím giống không vậy? không thấy ai mua nhím thịt hết vậy?sợ vài năm nữa liệu nó có hạ giá không đây.

Em Mới đi Lòng Vòng Vài Khu Vực Miền Bắc Du Lịch. Nhím ở đây Mắc Quá Trời !
Toàn 15-16tr/1 Cặp. Em Thử Trả Giá Mua, Họ đòi Thấp Nhất 15tr/1c. Họ Còn Nói Họ Hết Hàng Mà Bán. đã Thế Họ Còn Tuyên Bố Muốn Mua Rẻ Vô Nam Mà Mua. Trong đó Jờ Có 11tr500 à.

Các Bác đừng Lo Lắng Mà Phá Giá Nữa, Ko Thôi Các Bác Lại đau đớn Cõi Lòng Nữa đó. đăng Bán Thì Cụ Thể Giá Luôn Nhé, úp Mở Hoài Mệt Quá !

Vài Câu Góp ý Chơi Vì Quá Yêu Con Nhím !
Chuyện đâu còn có đó. Không có gì phải quá lo.

qua đợt này các bác miền bắc lại vào miền nam du lịch dài dài .

Tôi nghĩ chỉ những người chưa nuôi Nhím và một số người có những ý nghĩ đen tối mới ghen ăn, tức ở với anh em mình nuôi Nhím thôi chứ đã nuôi rồi mới biết rằng còn lâu nó mới mất giá được đúng không các bác.

Last edited:
CÙNG CÁC BẠN BÀN LUẬN VỀ NHÍM .....thân yêu.............................................nhím còn khan hiếm lắm các bạn à :nhím được nuôi quá ít,nhím trong rừng bị săn bắt cạn kiệt,để có nhím ăn thịt chắc phải đến 1 thế kỷ nữa mới có vì số lượng nhím cái chiếm 1 nửa,những con đến độ đẻ chỉ chiếm 1 phần 20 thôi.Một năm 2 lứa mỗi lứa 2 con các bạn hãy làm phép tính sẽ thấy rõ...Các bà con hãy cùng nhau bắt tay vào chăn nuôi nhím để có được món ăn ngon bổ dưỡng thịt nhím chứ cứ như vầy có thể 1 thế kỷ nữa chưa chắc đã có nhím thịt để ăn đâu các bạn ạ.Nhím rất dễ nuôi ,ít bệnh ,siêu lợi nhuận ,đầu tư từ đầu năm đến cuối năm là thu hồi đủ vốn còn lại những năm sau lãi ròng đến khi bán thịt như thịt dê,lợn cũng lãi nhiều rồi.Các bạn đã nuôi nhím sẽ thấy tôi nói đúng phải không.Hãy mạnh dạn đi vào nghề mới :dễ kiếm tiền như nuôi nhím mà còn không làm được thì... ta cũng phải xem lại ta.Có khi các nguyên nhân dẫn đến nghèo đói lại chính vì bà con mình chưa dám mạnh dạn đi vào những nghề mới....CẢM ƠN QUÝ VỊ ĐÃ ĐỌC BÀI .Chúc bà con chăn nuôi nhím thành công và hiệu quả cao.

lệnh tiến phát biểu hay ghê .. hi...ah mấy đôi nhím con đã bán chưa , có nhím đực nào to hơn thì bắt cho tớ nhé ,con nhím đực kia sợ hơi bé ,nhím cái của mình 5 kg rồi

Back