nhím thịt giá siêu rẻ ở tp hcm.

• Thread starter nhimgiare
  • Ngày gửi
N

nhimgiare

Guest

1 con nhím đực trên 10 kg bán xô 1 triệu 500 ngàn đồng (hoặc có thể bán 200 k / 1 kg).
lh: 0937701536

chào a

1 con nhím đực trên 10 kg bán xô 1 triệu 500 ngàn đồng (hoặc có thể bán 200 k / 1 kg).
a gủi hình nhím wa hop thư cua e di a, dc thì e lấy lun, e o bien hòa số dt e 0946897939

Nếu bạn bán thì đăng tin,ko bán thì thôi chứ đăng tin rồi dt mua thì ko bốc máy vậy bạn?nếu bán thực sự thì dt cho tôi 0979738836

ông này bức xúc với con nhím quá, giống như tôi bức xúc với con chuột lang đen( chồn nhung đen) giá nhím giờ rớt thê thảm nhập 250k/kg giờ không ai mua để ăn thịt. Mấy ông chính quyền trước đưa con nhím vào trong chương trình xóa đói giảm nghèo giờ hỏi chì bào không ngò nó phát triển nhanh thế. còn mấy ông giáo sư lỡ nhập chuột về vì không bán được nên dối dân đổi tên chuột thành chồn. chán qua. huhu. 2/12/2011 sửa lại bài viết. thành thật xin lỗi bác nhímgiare bác không phải là nhímhcm. chúc bác vui vẻ nhé. cười lên cho dù thất bại. rồi sẽ có lúc thành công. cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp lắm. hehe

Last edited by a moderator:
ông này có bán đâu toàn quậy diễn đàn thôi đề nghi BQT ban nick đi.
Bạn vuadui nói đúng đó.tôi có liên lạc với anh ta,lúc đầu thì bán chừng chưa đầy 5 phút nhắn tin cho tôi nói là mẹ ko cho bán.như vậy chứng tỏ là anh ta muốn phá thôi chứ ko có buôn bán gì.nếu ko tin BQT cứ kiển tra là biết liền.

Nếu bạn bán thì đăng tin,ko bán thì thôi chứ đăng tin rồi dt mua thì ko bốc máy vậy bạn?nếu bán thực sự thì dt cho tôi 0979738836
tôi có bán và tôi đã bán hết số nhím của tôi rồi; chỉ còn 01 vài con thôi.Đúng là sáng ngày 01 tháng 12 năm 2011 tôi có nhận được 02 cuội gọi nhưng tôi đang tắm nên không bắt máy được. Sau đó, có một bác ở Bình Dương (tôi không biết rõ có chắc ở Bình Dương) nói là chắc chắn mua nhím của tôi và hẹn 01-02 ngay sau vào ban đêm sẽ đến bắt nhím. Nhưng mẹ tôi nói là: tôi cho mẹ tôi con nhím đó để mẹ nuôi nó cho đỡ buồn nên tôi có nhắn tin lại là tôi không bán nữa. Tôi đã bán hết cả đàn nhím rồi nên không cần vội gì mà bán nữa. Tôi cũng lỗ khủng luôn, có lời gì đâu. Nhưng nói thật là nuôi nhím không còn hót nữa và nuôi thì lỗ nhiều, không có lãi gì đâu. Chẳng qua là làm mồi cho các trại nhím lớn thôi. Lúc trước tôi bỏ ra trên 200 triệu đồng đầu tư vào con nhím; không thu được đồng nào; không còn đồng nào; tôi bán lại cho Trại nhím đã bán cho tôi nhưng người ta nói ngược, nói dối , không chịu thu mua vào. Tôi bán cả đàn nhưng chỉ thu lại có được trên 50 triệu đồng thôi. Tôi thật lòng mà nói: nuôi nhím không còn là nguồn làm giàu đâu; chỉ mắc lừu các trại nhím lớn thôi. Nếu bà con nông dân nào chưa nuôi nhím thì nên suy nghĩ cẩn thận. Tôi bán nhím thật sự, không lừa gạt ai, không nói dối. Có nhiều bác gọi di động cho tôi nhưng không gọi được là do tôi đang đi xe máy ngòai đường hoặc đang họp trong phòng nên không ghe di động được. Tôi có nghề nghiệp đàng hòang và nghề cho thu nhập cao (nhưng không phải nghề nuôi nhím). Tôi cũng bị lừa bở các trại nhím lớn, chứ tôi đâu có lời lãi gì. Tôi chỉ mong bà con nông dân suy nghĩ kỹ càng trước khi làm ăn, chăn nuôi; đừng như tôi bị các trại nhím lớn lừa gạt. Các Trại nhím cứ nói bao tiêu đầu ra; cho đến khi có nhím con rồi và bán lại cho họ nhưng họ không thu mua lại; nói lấp, nói ngang ngược. Thân.

ông này có bán đâu toàn quậy diễn đàn thôi đề nghi BQT ban nick đi.
thích thì cứ làm; tôi có bán đàng hòang; tôi đâu có lừa gạt ai.

-----------------------------

tôi có bán và tôi đã bán hết số nhím của tôi rồi; chỉ còn 01 vài con thôi.Đúng là sáng ngày 01 tháng 12 năm 2011 tôi có nhận được 02 cuội gọi nhưng tôi đang tắm nên không bắt máy được. Sau đó, có một bác ở Bình Dương (tôi không biết rõ có chắc ở Bình Dương) nói là chắc chắn mua nhím của tôi và hẹn 01-02 ngay sau vào ban đêm sẽ đến bắt nhím. Nhưng mẹ tôi nói là: tôi cho mẹ tôi con nhím đó để mẹ nuôi nó cho đỡ buồn nên tôi có nhắn tin lại là tôi không bán nữa. Tôi đã bán hết cả đàn nhím rồi nên không cần vội gì mà bán nữa. Tôi cũng lỗ khủng luôn, có lời gì đâu. Nhưng nói thật là nuôi nhím không còn hót nữa và nuôi thì lỗ nhiều, không có lãi gì đâu. Chẳng qua là làm mồi cho các trại nhím lớn thôi. Lúc trước tôi bỏ ra trên 200 triệu đồng đầu tư vào con nhím; không thu được đồng nào; không còn đồng nào; tôi bán lại cho Trại nhím đã bán cho tôi nhưng người ta nói ngược, nói dối , không chịu thu mua vào. Tôi bán cả đàn nhưng chỉ thu lại có được trên 50 triệu đồng thôi. Tôi thật lòng mà nói: nuôi nhím không còn là nguồn làm giàu đâu; chỉ mắc lừu các trại nhím lớn thôi. Nếu bà con nông dân nào chưa nuôi nhím thì nên suy nghĩ cẩn thận. Tôi bán nhím thật sự, không lừa gạt ai, không nói dối. Có nhiều bác gọi di động cho tôi nhưng không gọi được là do tôi đang đi xe máy ngòai đường hoặc đang họp trong phòng nên không ghe di động được. Tôi có nghề nghiệp đàng hòang và nghề cho thu nhập cao (nhưng không phải nghề nuôi nhím). Tôi cũng bị lừa bở các trại nhím lớn, chứ tôi đâu có lời lãi gì. Tôi chỉ mong bà con nông dân suy nghĩ kỹ càng trước khi làm ăn, chăn nuôi; đừng như tôi bị các trại nhím lớn lừa gạt. Các Trại nhím cứ nói bao tiêu đầu ra; cho đến khi có nhím con rồi và bán lại cho họ nhưng họ không thu mua lại; nói lấp, nói ngang ngược. Thân.

--------

Bạn vuadui nói đúng đó.tôi có liên lạc với anh ta,lúc đầu thì bán chừng chưa đầy 5 phút nhắn tin cho tôi nói là mẹ ko cho bán.như vậy chứng tỏ là anh ta muốn phá thôi chứ ko có buôn bán gì.nếu ko tin BQT cứ kiển tra là biết liền.
tôi xác nhận có một bác ở Bình Dương gọi cho tôi vào khỏang 7 giờ 30 -08 giờ 00 sáng ngày 01 tháng 12 năm 2011 nhưng lúc đó tôi đang tắm. sau đó bác đó gọi lại và tôi nghe máy. bác nói ở Bình Dương, chắn chắn mua con nhím đó của tôi; hẹn 01-02 ngày vào ban đêm. nhưng mẹ tôi nói là: cho mẹ tôi để mẹ nuôi cho đỡ buồn nên tôi có nhắn tin lại là không bán nữa. tôi không phá ai. Tôi mất cả trăm triệu đồng và 02 năm trời vào con nhím nhưng lại lỗ nặng, có lời đâu và bị gia đình chửi nữa. Các Trại nhím lớn lừa gạt nhiều bà con nông dân; sao mọi người không chỉ trích các trại nhím đó. Chúng bảo bao tiêu đầu ra nhưng khi có nhím bán lại, chúng không thu mua lại, chúng nói đủ thứ, nói ngang ngược, nói lấp

--------

tôi đã bán được:
+ 02 cặp đang mang bầu với giá 14 triệu /1 cặp có giấy tờ kiểm lâm và giao hàng ra bến xe trong tp hcm (không giao hàng tận nhà)
+ 1 cặp đang dẫn 02 con nhím con với giá 9 triệu / 1 cặp có giấy tờ kiểm lâm và giao hàng tận nhà
+ 03 cặp đang mang bầu với giá 08 triệu /1 cặp có giấy tờ kiểm lâm và giao hàng tận nhà.

Tôi nói thật nha (cho dù các bác không đồng ý). Hiện tại, bác nào bán được 01 cặp nhím bố mẹ có giá 09 triệu đồng (có giấy tờ kiểm lâm) là quá giỏi. Tôi đăng bán trên bán, trên mạng, trên các diễn đàn khác gần 03 tháng mới bán được (nhưng với giá rất rẻ). Hiện tại có rất ít người có tiền mặt bởi vì ngân hàng nhà nước siết tín dụng, siết tiền mặt, vàng để chống lạm phát nên ở bất kỳ lĩnh vực nào cũng đang gặp khó khắn (không phải chỉ có lĩnh vực nuôi nhím). Các bác đọc báo thì biết rõ mà; có rất nhiều vụ vỡ nợ. Hiện tại, nuôi tôm là ngon nhất, mau làm giàu (nhưng tôi không khuyến khích các bác nhảy vào nuôi tôm ào ào để rồi tôm hạ giá); tôm là có giá nhất hiện nay, có bao nhiêu tiêu thụ cũng hết. Kế tiếp là bò sữa và tiếp nữa là bò thịt. Đặc biệt là ở TP HCM, chính quyền cho nông dân vay tiền để phát triển bò sữa. Tôi xin lỗi nếu các bác nào không đồng ý nhưng sự thật là sự thật. Tôi cũng khốn đốn với mấy con nhím lắm; may mắn tôi có nghề nghiệp thu nhập cao nên vẫn trụ được. nếu không thì tôi đã đi ăn xin rồi. Cuộc đời ai biết trước tương lai. Lúc mua thì bọn thương lái bán đẩy giá cao vào, nói hay vào, nói lên tiếp. Khi bán thì không ai mua, có năn nỉ người ta.

*** Tôi bán mấy cặp nhím mà tôi cũng phải năn nỉ người mua. Ở vị trí của tôi thì đó là thấp kém. Mấy triệu đối với tôi không là gì cả; tôi có thu nhập cao nhưng tôi vẫn quyết bán nhím đi để cắt lỗ. Sang năm, tất cả mọi lĩnh vực đều khó khăn hơn nữa bởi vì nhà nước thực hiện chính sách chống lạm phát và cả thế giới suy thóai kinh tế.

--------

----------
quên nữa:
+ tôi đã bán 02 cặp nhím lứa (01 cặp 04 tháng tuổi và 01 cặp 8-9 tháng) đồng giá 03 triệu đồng (tổng cộng là 06 triệu đồng) không có giấy tờ kiểm lâm nhưng có gia hàng tận nhà cho một bác ở tp hcm và bác đó nói là cho người thân để nuôi ở quê nhà; tôi không biết quê ở đâu bởi vì bác đó không nói rõ quê của thằng em bác đó ở đâu.

------------

**** nếu bác nào có mua nhím của tôi thì các bác có đọc được những tin này; tôi xin lỗi nhưng tôi không tiết lộ danh tánh, địa chỉ cụ thể của các bác.
******* tôi may mắn được gặp tòan những bác giỏi không. hy vọng tương lai tôi cũng được như các bác. Vài dòng viết ra để hiểu nhau hơn

Tôi đồng ý với ý kiến của bác nhimgiare... tôi cũng biết bác bức xúc vì nuôi nhím lỗ nên rao bán giá rẻ có phải bác là nhimtphcm không? nhưng cho dù buồn cỡ nào cũng không nên bán giá 5trieu : 2trieu để đùa giỡn bà con. Thật ra anh tôi cũng giống như bác trước đây 05 năm anh tôi mua nhím con với giá từ 12 đến 18tr/cặp, nhím bố mẹ là 30tr/cap giờ đây thì phải bán ra nhanh với giá 4tr/cap con và 12tr/cap bo me dẫn con mà chẳng ai mua. giờ lỗ nhiều lắm nhưng cũng cố gắng bán ra.

--------

Tôi đồng ý với ý kiến của bác nhimgiare... tôi cũng biết bác bức xúc vì nuôi nhím lỗ nên rao bán giá rẻ có phải bác là nhimtphcm không? nhưng cho dù buồn cỡ nào cũng không nên bán giá 5trieu : 2trieu để đùa giỡn bà con. Thật ra anh tôi cũng giống như bác trước đây 05 năm anh tôi mua nhím con với giá từ 12 đến 18tr/cặp, nhím bố mẹ là 30tr/cap giờ đây thì phải bán ra nhanh với giá 4tr/cap con và 12tr/cap bo me dẫn con mà chẳng ai mua. giờ lỗ nhiều lắm nhưng cũng cố gắng bán ra.
Mà bác có cặp nhím nao re nhat ban cho em voi

thê thảm cho con nhím qua.... như zậy chẳng khác nào thịt nhím = thịt heo.... mong các bác thương cho con nhím

tính đầu tư nuôi vài cặp nhím giống mà nghe bác khóc than kiểu này thôi em bái bay luôn ................ thích chắc mua 1 cặp về nuôi thịt chơi thôi chứ ko dám nuôi nhiều .

--------

Mà bác có cặp nhím nao re nhat ban cho em voi
tôi không phải nhimhcm. tôi mua nhím bố mẹ 38 triệu / 1 cặp.

nhím phục hồi lại tồi. lên nào...............

Tôi bán 2 cái 1 đực bố mẹ và 5 con con tổng giá 14tr. May là bán được. Không ngờ giá nhím lại rớt nhanh quá. Báo chí bây giờ vẫn đăng nuôi nhím làm giàu, chết bà con ta.

Tôi bán 2 cái 1 đực bố mẹ và 5 con con tổng giá 14tr. May là bán được. Không ngờ giá nhím lại rớt nhanh quá. Báo chí bây giờ vẫn đăng nuôi nhím làm giàu, chết bà con ta.
bác bán được là may lắm đó. sang năm còn thê thảm hơn. nuôi nhím giống như ôm bom vậy. nuôi bò sữa còn có sữa bán mỗi ngày. nuôi nhím thì bán gì nào? mỗi ngày nhổ máy cọng lông nhím để bán sao! hu hu. bán mấy cọng lông nhím được mấy đồng. ....

bác bán được là may lắm đó. sang năm còn thê thảm hơn. nuôi nhím giống như ôm bom vậy. nuôi bò sữa còn có sữa bán mỗi ngày. nuôi nhím thì bán gì nào? mỗi ngày nhổ máy cọng lông nhím để bán sao! hu hu. bán mấy cọng lông nhím được mấy đồng. ....
nếu có ai mà bán nhím giống như bạn vovantuy thì bạn chỉ dùm mình mua nha bạn.cám ơn bạn nhiều!

Bán nhím tại TPHCM

Cần bán nhím tại khu vực TPHCM
Chuyên bán nhím thịt cho các nhà hàng, quán ăn sĩ và lẽ
Cung cấp nhím giống cho các trại chăn nuôi với giá cả hợp lý
Ai có nhu cầu xin liện hệ sdt 0933200402 gặp anh Ẩn hoặc liên lạc qua email : an.daominh123@gmail.com

neu có giá nhím 1tr5 con nhim 10 kg , ban de toi nhé

neu có giá nhím 1tr5 con nhim 10 kg , ban de toi nhé

Back