nhờ anh em giúp tay

• Thread starter truongvinh86
  • Ngày gửi
hiện nay tôi định mở trang trại nhưng không có đất.Vậy nếu muốn xin đất để lập dự án thì phải làm thế nào,giấy tờ ra sao.Còn nếu nuôi heo rừng thì giấy phép xin ở kiểm lâm phải làm như thế nào.Xin cảm ơn anh em

Bạn ơi lập dự án để xin đất thì hơi khó rồi. Tốt nhất là đi thuê lại, nếu có tiền thì mua luôn thôi.
Nếu khu vực của bạn có đất hoang thì bạn đặt vấn đề với chính quyền địa phương để thầu lại.
Còn vấn đề xin giấy kiểm lâm để nuôi lợn rừng thì trước hết bạn phải mua giống tại các cơ sở có giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ. Sau đó bạn làm đơn gửi chi Cục kiểm lâm địa phương, sau khi nhận được đơn của bạn, nhân viên kiểm lâm sẽ tiến hành thẩm định và cấp phép cho bạn.
Chúc bạn thành công.

Bạn ơi lập dự án để xin đất thì hơi khó rồi. Tốt nhất là đi thuê lại, nếu có tiền thì mua luôn thôi.
Nếu khu vực của bạn có đất hoang thì bạn đặt vấn đề với chính quyền địa phương để thầu lại.
Còn vấn đề xin giấy kiểm lâm để nuôi lợn rừng thì trước hết bạn phải mua giống tại các cơ sở có giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ. Sau đó bạn làm đơn gửi chi Cục kiểm lâm địa phương, sau khi nhận được đơn của bạn, nhân viên kiểm lâm sẽ tiến hành thẩm định và cấp phép cho bạn.
Chúc bạn thành công.
Vâng xin cảm ơn anh.Tôi cũng mới chân ướt chân ráo làm kinh tế nông nghiệp.Rất mong anh chị em trong diển đàn hỗ trợ

Ban ở khu vực nào? Nếu ở miền Bắc thì bạn có thể qua thăm trang trại nuôi heo rừng của chúng tôi tại thôn Văn Miêu, Xã Minh Hoà, Huyện Hữu Lũng, Lạng Sơn. Tôi là Tuệ, số điện thoại:0912172382.
Thân ái.

Ban ở khu vực nào? Nếu ở miền Bắc thì bạn có thể qua thăm trang trại nuôi heo rừng của chúng tôi tại thôn Văn Miêu, Xã Minh Hoà, Huyện Hữu Lũng, Lạng Sơn. Tôi là Tuệ, số điện thoại:0912172382.
Thân ái.
em ở miền trung anh à.có j em trao đổi với anh qua diễn đàn này cũng được.Cảm ơn anh

Mình có hay một nhóm bạn đang làm dự án trang trại có đất rồi khá là rộng, ở Quảng trị, nếu bạn quan tâm mình share thông tin cho.
chào bạn!

Back