Nhờ Cả Nhà Tham Khảo Và Cho ý Kiến Dùm Lịch Chăm Sóc Gà

Xin Chào Cả Nhà
Tình hình là em đam mê chăn nuôi cũng gần 3 năm, tiền thì bỏ ra cũng nhiều mà toàn là lỗ, lý do gà chết mà ác cái nỗi nó toàn là canh gần tới ngày xuất chuồng là tụi nó đi, Bệnh theo em đoán là bệnh tụ huyết trùng vì khi gà bệnh đầu tím toàn thân xung huyết miệng chảy nhớt
Nay em ngồi làm một cái lịch chăm sóc nhờ cả nhà xem và tư vấn dùm để em còn chiến tiếp
ps: em nuôi tổng cộng 2500 con gà trong vòng 3 năm mà toàn chết với chết mong cả nhà tư vấn nhiệt tình
Lịch chăm sóc
https://www.dropbox.com/s/vb7q3b32u4bcwaq/Lịch Chăm Sóc.xls

Cám ơn Cả Nhà

2500 con diện tích thế nào có thể là do chuồng trại chật quá bạn à nên dẫn tới bệnh tật khi gà đã to cần thoáng và rộng dãi để hoạt động

2500 con diện tích thế nào có thể là do chuồng trại chật quá bạn à nên dẫn tới bệnh tật khi gà đã to cần thoáng và rộng dãi để hoạt động
Không phải 2500 con nuôi 1 lần mà là mỗi lần 500. Gà mình nuôi thì khi úm đạt không hao hụt. Hể còn nữa tháng nữa bán là gà bắt đầu chết. chết rất lẹ. Giống như lần này Lái vào xem nói 5 bữa sau vào bắt lái về là chết, hên là ổng bắt sớm 2 ngày còn được 50 con giao. Gà từ 1.3kg đến 2.2kg buồn ghê

Tụ ht mà cho uống coli 102 ở ngày 52,53,54 có hơi bị trể không bạn.mình cho uống sớm hơn.khoảng 35 ngày.Đến ngày 60 tiêm luôn.

mình nghĩ gumboro thì bạn nên làm 2 lần (7 ngày gumbo A và 14 ngày dùng gumbo B dịch tả 3 lần thôi lúc 3. 21 .35 ngày. 3 và 21 dùng dịch tả và IB, còn 35 dùng chủng lasota. cầu trùng 14 ngày dùng 1 lần dùng liều trị luôn đi bạn,sát trùng 4 -5 ngày xịt 1 lần.

Theo em cũng có thể nguyên nhân là lái vào xem mang theo mầm bệnh cũng nên. Bác xem thử những lần trước có như thế không?

mình nghĩ gumboro thì bạn nên làm 2 lần (7 ngày gumbo A và 14 ngày dùng gumbo B dịch tả 3 lần thôi lúc 3. 21 .35 ngày. 3 và 21 dùng dịch tả và IB, còn 35 dùng chủng lasota. cầu trùng 14 ngày dùng 1 lần dùng liều trị luôn đi bạn,sát trùng 4 -5 ngày xịt 1 lần.
Ngay lần đầu tiên làm gumA gà chịu nổi không vậy bạn?.Gum khu vực mình thì không có bị. Khu mình nuôi thằng THT là thằng giết gà nhiều nhất. Nó giống như đi theo gió vậy đó. Ngủ dậy thấy gà mình chết là bảo đảm nguyên khu vực đó cũng y vậy. nó không chừa ai hết đó chỉ là tới trể vài ngày thôi

Xin Chào Cả Nhà
Tình hình là em đam mê chăn nuôi cũng gần 3 năm, tiền thì bỏ ra cũng nhiều mà toàn là lỗ, lý do gà chết mà ác cái nỗi nó toàn là canh gần tới ngày xuất chuồng là tụi nó đi, Bệnh theo em đoán là bệnh tụ huyết trùng vì khi gà bệnh đầu tím toàn thân xung huyết miệng chảy nhớt
Nay em ngồi làm một cái lịch chăm sóc nhờ cả nhà xem và tư vấn dùm để em còn chiến tiếp
ps: em nuôi tổng cộng 2500 con gà trong vòng 3 năm mà toàn chết với chết mong cả nhà tư vấn nhiệt tình
Lịch chăm sóc
https://www.dropbox.com/s/vb7q3b32u4bcwaq/Lịch Chăm Sóc.xls

Cám ơn Cả Nhà
Chia sẽ cùng bạn. Đây là lịch chăm sóc riêng của mình, bạn áp dụng thử nhé.

Chia sẽ cùng bạn. Đây là lịch chăm sóc riêng của mình, bạn áp dụng thử nhé.
Bạn cho mình hỏi cho ăn tro bếp có công dụng gì vậy. Bạn có thể nói rỏ thêm không?
Cầu trùng tới ngày 26 mới cho uống có bị trể không vậy bạn
Cám ơn bạn tư vấn

Back