Thảo luận Nhờ các ace tư vấn thuốc trị bệnh đậu ga(terramycin D của Minh Huy)

• Thread starter Kinh tế ổn định
  • Ngày gửi
Trên diễn đàn mình có ace nào đã sử dụng thuốc này chứa?co hiểu quả không?hay nên sử dụng loại thuốc nao?nhờ các ace trên diễn đàn giúp mình với, gà mình đang bị đậu gà.

File đính kèm

93.4 KB · Lượt xem: 39
Trên diễn đàn mình có ace nào đã sử dụng thuốc này chứa?co hiểu quả không?hay nên sử dụng loại thuốc nao?nhờ các ace trên diễn đàn giúp mình với, gà mình đang bị đậu gà.
mình nghĩ bạn nên phòng bằng vacxin đậu of navetco. đừng để bệnh rồi mới dùng thuốc. nếu đã bị thì nặn chỗ u đậu ra rồi bôi thuốc sát trùng vào là ok. bôi thêm thuốc ampi nữa.

tetramycin là kháng sinh chỉ chống bôi nhiễm
không có tác dụng gì với virut đậu cả.
Ý nghĩa của từ "chống bội nhiễm" là để hạn chế các bệnh khác phát sinh, hay là hiểu như thế nào rất mong được Chú tư vấn thêm.
mình nghĩ bạn nên phòng bằng vacxin đậu of navetco. đừng để bệnh rồi mới dùng thuốc. nếu đã bị thì nặn chỗ u đậu ra rồi bôi thuốc sát trùng vào là ok. bôi thêm thuốc ampi nữa.
cảm ơn bạn nhiều

Bệnh ko có thuốc trị.mình đả từng bị cả 100 gà do phát hiện mà ko tách riêng.nếu nuôi nhiều khi có bệnh thì tách ra, vacxin lại toàn đàn.số bị trong vòm họng khó trị nhất,đậu ở mép mỏ,mắt thì dùng móng tay gở hết ra,mua xanhmetilen ở tiệm thuốc tây chấm vào 2 ngày sẽ khô lại gà mới ăn lại ổn hơn,mua gluco k-c cho uống 5-7 ngày.tăng lựơng đạm cho gà.bạn kia nói dùng sát trùng là đúng nhưng máu chảy gà sẽ bị mổ cắn.

bác chịu khó tách đàn. tiêm vắc xin cho đàn chưa mắc con mắc rồi nếu ít bác nặn mủ của nó rửa vết thuơng bằng nuớc muối sau đó bôi xanhmethilen nhé. trên diễn đàn hôm trc e đọc đuợc có bác chỉ cho gà ăn rau mùi <ngò> còn trong chuồng treo lá lốt e chưa dunngf nên cũng k biết hiệu quả thế nào.

Back