nhờ các bác giới thiệu địa chỉ mua túi ủ rơm

• Thread starter hieubt
  • Ngày gửi
e đang rất cần mua túi nilon để ủ rơm.bác nào biết chỗ chỉ dùm.ở tp HCM hay Ben Tre hoặc các tỉnh gần kề cũng đc.có địa chỉ và số dt thì tốt qúa.e cảm ơn các bác

Mình cũng định mua túi ủ rơm ,ủ cỏ nhưng hôm trước hỏi cái túi nilon bằng cái bao đựng lúa thế mà 3 ngàn 1 cái ,nếu ủ rơm còn đc chứ ủ cỏ mà ko băm nhỏ thì nó sẽ rách hết ,mình cũng đang tìm chổ nào sản xuất đặt chắc rẻ và ko biết họ có làm theo yêu cầu của mình to to tí thì tốt biết mấy

Bạn mua túi ủ rơm để ủ rơm cho bò à
đúng rùi bạn.bến tre mùa này mưa dữ wá.ko phơi đc,đang học cách ủ và mua túi ủ
Mình cũng định mua túi ủ rơm ,ủ cỏ nhưng hôm trước hỏi cái túi nilon bằng cái bao đựng lúa thế mà 3 ngàn 1 cái ,nếu ủ rơm còn đc chứ ủ cỏ mà ko băm nhỏ thì nó sẽ rách hết ,mình cũng đang tìm chổ nào sản xuất đặt chắc rẻ và ko biết họ có làm theo yêu cầu của mình to to tí thì tốt biết mấy

Mình cũng nuôi bò. Nhưng bạn cho ăn cỏ tươi được mà. Bạn nuôi bò gì. Mình nuôi bò thịt. Bạn có t trồng cỏ hay cắt cỏ ở ngoài

chào bạn,bằng bao đựng lúa nghĩa là khoảng 50kg.vậy cũng đc rồi.100kg rơm mất khoảng 10-12 cái.dễ bảo quản,dễ vận chuyển.mỗi lần cho ăn lấy 1bao coi bộ nhẹ nhàng.mình ủ rơm chứ ko ủ cỏ vì cỏ tươi còn ko đủ cho nó ăn nữa là ủ
Mình cũng nuôi bò. Nhưng bạn cho ăn cỏ tươi được mà. Bạn nuôi bò gì. Mình nuôi bò thịt. Bạn có t trồng cỏ hay cắt cỏ ở ngoài
mình nuôi bò sinh sản bạn àh.mình ủ rơm.cỏ thì cắt về cho ăn liền.cỏ làm gì có nhiều đâu mà ủ

Sao mình đọc thấy nói là ko nên ủ rơm cho bò ăn. Bạn đã từng ủ chưa và thấy kết quả như thế nào.

Ko biết ủ rơm tốt ra sao nhưng ủ cỏ thì các bạn xem xét lại coi sao. Khu vực Long Khánh mấy năm nay dân Nhật, Đài Loan, Hàn Quốc chuyên đặt dân ta trồng lấy tân cây bắp để ủ chua rồi chuyển về nước để nuôi bò đó.

Sao mình đọc thấy nói là ko nên ủ rơm cho bò ăn. Bạn đã từng ủ chưa và thấy kết quả như thế nào.
mình thì chưa ủ bao giờ.trên dd có bác tiengdan_codoi đã thực tế ủ và chia sẻ với mn rồi.bác ấy thấy rất tốt.ng ta đã làm rồi.mình cũng phải thử chứ.ko thì làm sao mà có kn đc
Ko biết ủ rơm tốt ra sao nhưng ủ cỏ thì các bạn xem xét lại coi sao. Khu vực Long Khánh mấy năm nay dân Nhật, Đài Loan, Hàn Quốc chuyên đặt dân ta trồng lấy tân cây bắp để ủ chua rồi chuyển về nước để nuôi bò đó.
mình nghĩ rơm đã ủ ít hay nhiều chắc phải tốt hơn là ko ủ rồi.ko biết chất lượng thế nào chứ mềm hơn là điều chắc chắn

Back