Nhờ các bác tư vấn nuôi mealworm ở ngoài bắc

• Thread starter kotientieu
  • Ngày gửi
Em search google thì thấy đa phần các bạn nuôi sâu đều tập chung trong nam là chính , hầu như ngoài bắc ko có ai

Vậy ko biết có bác nào ngoài này nuôi thành công loại sâu này có thể chia sẻ kinh nghiệm và bí quyết nuôi ?

Nhà nước không khuyến khích nuôi ban nhé thậm chí là cấm nhé vì có khả năng làm ảnh hưởng đến môi trường bạn nhé bạn hãy tìm hiểu kỹ chước khi nuôi

Bạn có thể cho mình biết là ảnh hưởng thế nào đến môi trường ko ?

Còn tìm hiểu thì mình cũng đã tìm hiểu trên mạng thấy hiện tại thì kêu là ko biết sâu gì là cấm còn người dân người ta nuôi 5 6 năm nay chả thấy có hại gi

Em search google thì thấy đa phần các bạn nuôi sâu đều tập chung trong nam là chính , hầu như ngoài bắc ko có ai

Vậy ko biết có bác nào ngoài này nuôi thành công loại sâu này có thể chia sẻ kinh nghiệm và bí quyết nuôi ?
Ở trong Nam nuôi superworm và miniwom là chính bạn ạ, còn mealworm mới có vài AE nuôi thử nghiệm... mealworm nuôi ngoài Bắc là hợp lý vì nó chịu lạnh được mà chịu nóng thì kém ... nuôi tương đối dễ.
Nuôi mấy con Sâu bé tí tẹo chưa ai chứng minh được sự phá hoại của nó bằng clip hình ảnh cụ thể thì bị cấm, còn có những đàn '' sâu mọt '' 5-7 chục ký phá hoại xã hội thì chẳng thấy ai ban lệnh cấm ( hoặc có muốn cũng chẳng cấm nổi ), thật là buồn... !

Mình cũng nghe nói mealworm nuôi ngoài bắc thích hợp hơn supperworm nhưng ko biết giữa 2 loại có khác nhau nhiều ko

Còn vụ sâu 5-7 chục kí thì có mà phun thuốc cả đời cũng ko diệt đc :))

Back