Hỏi đáp Nhờ cao nhân chỉ giáo cách tăng tỉ lệ trứng có trống

• Thread starter Hoami_dvl
  • Ngày gửi
Chào các bác, em mở trại đúc gà chọi mà tỉ lệ nở thấp quá, em ghép 1 trống 4 mái, tỉ lệ nở cỡ chỉ 10%, ăn uống rất tốt béo mượt sung khoẻ, trc đó gà trống em cho ae mượn tỉ lệ nở gần như 100%, em làm chuồng ngoài trời có cái thấy mái nó hay núp dưới gầm chuồng hay tại như vậy lên trống nó ko đạp đc nhỉ các bác, tiện đây có bác nào có mô hình nuôi gà đẻ đẹp cho em xin mẫu tham khảo với ạ. Cảm ơn ae
»
.

Last edited by a moderator:
T1 do ga nhiu mái qua cũng hk tot
T2 hk phải cứ nhot chung là tỷ lệ co trong cao
Nên giảm ga mai lại và cho gà đạp vài bữa bắt ga trống ra , khi nào ga mái de cho gà trống đap trong 3 ngay gà mái sẽ co trống rất cao và nở điều hay hk phụ thuộc vào ga mai.!!!
Góc chia sẽ thôi ạk .!!!

1/4 ma phù hợp ha bn.!!! Hihi
Tỷ lệ mái ở các trang trại lớn chuyên bán gà giống là 1/7 - 1/9, của bạn là 1/4 là quá tốt rồi. Nếu nuôi thả chung trong 1 chuồng thì mái quá ít sẽ hư mái hết do con trống đạp liên tục. Bạn hảy bảo quản trứng trong ngăn mát tủ lạnh đi mình bảo đảm bạn sẽ có kết quả tốt hơn nhiều.
Mình nuôi gà tre Mỹ, 1 trống 6 mái tỷ lệ trứng có phôi trên 90%, tỷ lệ nở trên 80% đó bạn. Trứng bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh có thể để cả tháng ấp vẩn nở tốt.

Tỷ lệ mái ở các trang trại lớn chuyên bán gà giống là 1/7 - 1/9, của bạn là 1/4 là quá tốt rồi. Nếu nuôi thả chung trong 1 chuồng thì mái quá ít sẽ hư mái hết do con trống đạp liên tục. Bạn hảy bảo quản trứng trong ngăn mát tủ lạnh đi mình bảo đảm bạn sẽ có kết quả tốt hơn nhiều.
Mình nuôi gà tre Mỹ, 1 trống 6 mái tỷ lệ trứng có phôi trên 90%, tỷ lệ nở trên 80% đó bạn. Trứng bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh có thể để cả tháng ấp vẩn nở tốt.
Em vẫn gom vào ngăn mát tủ lạnh. Gần nhất em ấp 50 trứng mà nở đc đúng 2 con. Mớ kia cho luộc thì vẫn như trứng mới. Mà trống em cho ae mượn đúc ra nở đạt lắm. Có khi nào nó ghét mái ko đạp ko nhỉ

Em vẫn gom vào ngăn mát tủ lạnh. Gần nhất em ấp 50 trứng mà nở đc đúng 2 con. Mớ kia cho luộc thì vẫn như trứng mới. Mà trống em cho ae mượn đúc ra nở đạt lắm. Có khi nào nó ghét mái ko đạp ko nhỉ
Như vậy thì bó tay rồi, thôi chắc ăn thì đổi luôn cả trống, mái mới cho chắc.

Cái này chỉ mang tính chất tương đối thôi, muốn tỉ lệ cao thì sắp trứng vào khoảng không có nhiệt độ càng tương đồng càng tốt

Tỷ lệ 1/4 chưa phải cao, vì thường mình ghép 1/6 hoặc 1/7, nếu trứng bạn bảo quản tốt và theo bạn nói cho mượn cồ đạp gà khác đạt tỷ lệ cao. Theo mình có thể là do con cồ chỉ đạp duy nhất một con mái trong bầy mà theo đó đạp suốt hoặc cồ bạn lười đạp mái hoặc mái sợ cứ trốn cồ k đạp dc.

Bài viết có nội dung tương tự

Back