nhờ diễn đàn giúp em chữa trị và phòng cho bệnh ở gà thả vườn

• Thread starter tieunam1212
  • Ngày gửi
ở nhà có các con gà do gà mái ấp ra,gà bị triệu chứng như thế này: ăn uống vẫn bình thường, nhưng hay ủ rủ và nhìn rất khờ,ko biết ga đã bệnh gì,cách chữa trị và cách phòng cho các con còn lại,cảm ơn các a/c trên diễn đàn tư vấn và giúp đỡ em nhé,em xin chân thành cảm ơn.

hình ảnh minh hạo

bạn phải nêu các triệu chứng và bệnh tích điển hình thì mọi người mới chuẩn đoán được chứ. Theo mình nhìn hình thì gà bạn bị new, bạn ra tiệm thuốc thú y mua thuốc trị bệnh gà toi, gà rù về cho uống
chúc bạn thành công

hoài gà mình mới bắt về được 2 ngày tuổi, thì gà con mình cũng có mấy con bị như thế. mình cứ cho uống BIO-TETRATRIVIC ( chữ ko chính xác ) nhưng đó là thuốc úm mà trong đó có phòng các bệnh ở ga con... kết hợp với đường glugoza + điện giải + vitamin C, rồi kết hợp cho ăn mè để phòng bệnh Bach lỵ. 2 hôm sau thì ko thấy con nào bị chứng như vậy nữa. không biết có đúng ko? tại mới nuôi nên còn rất mập mờ. bạn cố gắn tham khảo ý kiến các sư huynh nhé. chúc bạn chữa được bệnh cho gà.

Gà này bị new là chính xác rồi....................

Nó sẽ chết trong vài ngày tới.................

bác tự kiểm tra xem lếu gà con mà đi ỉa phân dính đít hặc đi ỉa sống phân hặc phân có màu trắng thì rất có khả năng là gà bác bị bệnh Salmonella
điều trị dùng kán sinh colistin
hặc lếu phân gà có màu giống như socola thì đó là bệnh cầu trùng
hặc lếu tôi hặc trưa mà bác nghe thấy tiếng khò khè hăc khec khec thì có thể là bị bệnh hen CRD

EM CHỈ CÓ THỂ LÊU NHỮNG BỆNH CƠ BẢN NHƯ VẬY THÔI CHÚC BÁC THÀNH CÔNG

giúp đỡ

gà đi ỉa phân lỏng màu trắng, thở khò khè như nghẹt mũi,và nổi mủ ngay khóe miệng hay mắt,thường thì cầm cử được 3ngày thì chết.nhờ a/c cho em biết hướng khắc phục hay phòng ngừa cho những con còn lại nhé.em xin chân thành cảm ơn ah

Giúp đỡ

gà của tôi bị ỉa phân xanh, uống thuốc đã cầm nhưng lại có hiện tượng gà bị ngoẹ đầu , mỗi ngày thì một nhiều , xin hỏi uống thuốc gì cho gà mới khỏi Xin cảm ơn !

Mấy con lớn bạn có thể dùng thuốc PNEUMOTIC chích cho nó là khỏi, liều lượng ghi trên vỏ thuốc. Mình đôi khi cũng bị một vài con, chúng ủ rũ bỏ ăn nhưng không phát hiện ra bệnh gì, mình chích khoảng 2 mũi sáng - tối thì mai thấy chúng nhanh nhẹn hẳn và ăn uống bình thường. Bạn thử dùng xem sao!

bác tự kiểm tra xem lếu gà con mà đi ỉa phân dính đít hặc đi ỉa sống phân hặc phân có màu trắng thì rất có khả năng là gà bác bị bệnh Salmonella
điều trị dùng kán sinh colistin
hặc lếu phân gà có màu giống như socola thì đó là bệnh cầu trùng
hặc lếu tôi hặc trưa mà bác nghe thấy tiếng khò khè hăc khec khec thì có thể là bị bệnh hen CRD

EM CHỈ CÓ THỂ LÊU NHỮNG BỆNH CƠ BẢN NHƯ VẬY THÔI CHÚC BÁC THÀNH CÔNG
đồng ý kiến với ông này chứ mới có vài tấm hình mà xác định là new thì hình như chưa đủ căn cứ ag

rất nhiều nguyên nhân, trước tiên là gà bố mẹ> khâu xử lý ấp trưng> chăm sóc> nhiệt độ....

Gà nhà mình ỉa phân trắng và nhớt, nhiều lần mặc kệ nó thì nó chết. Đợt này thấy con nào bị là pha viên thuốc đi tiêu chảy của người cho uống 1 lần là dứt. Thuốc hiệu Berberin mộc hương. Có thể là mùa nắng nên cũng dễ chữa chứ thường gà bệnh mùa mưa khó chữa.
Thật sự nuôi được con gà rất khó khăn nên phải tìm mọi cách để chữa trị, thua keo này ta bày keo khác để tích lũy kinh nghiệm. May mà cho gà uống thuốc tầm bậy nó chết không bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

Back