Nhờ giúp đỡ và tư vấn làm trang trại

• Thread starter mot.xu
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Mình có mảnh đất khoảng 2000(m2) bao gồm 1 ngôi nhà nhỏ và 1 cái ao nhỏ mà chưa để làm gì. Mảnh đất nằm ở huyện Giao Thủy, Nam định vùng nước ngọt. Nguồn nước đầy đủ, nằm kề cánh đồng nhưng rất tiện giao thông.
Và mình cũng có khả năng thuê được khoảng 4 mẫu đất nông nghiệp trong vòng 30 năm nếu cần.
Vốn hiện hiện có khoảng 100 triệu hoặc hoặc hơn một chút.
Nay mình muốn mở trang trại chăn nuôi hay trồng cấy hay kết hợp gì đó. Nhưng vẫn chưa biết nên làm gì.
Hiện mình đang sống ở HN và cũng rất thích HN, trồng cấy hay chăn nuôi gì đó mà có thể vận chuyển lên HN bán đc.
Vậy nhờ mọi người giúp đỡ và tư vấn giúp mình với. Hoặc ai có ý định làm ăn gì với mình thì chia sẻ nhá.
Cảm ơn nhiều!!!

Chào mọi người,
Mình có mảnh đất khoảng 2000(m2) bao gồm 1 ngôi nhà nhỏ và 1 cái ao nhỏ mà chưa để làm gì. Mảnh đất nằm ở huyện Giao Thủy, Nam định vùng nước ngọt. Nguồn nước đầy đủ, nằm kề cánh đồng nhưng rất tiện giao thông.
Và mình cũng có khả năng thuê được khoảng 4 mẫu đất nông nghiệp trong vòng 30 năm nếu cần.
Vốn hiện hiện có khoảng 100 triệu hoặc hoặc hơn một chút.
Nay mình muốn mở trang trại chăn nuôi hay trồng cấy hay kết hợp gì đó. Nhưng vẫn chưa biết nên làm gì.
Hiện mình đang sống ở HN và cũng rất thích HN, trồng cấy hay chăn nuôi gì đó mà có thể vận chuyển lên HN bán đc.
Vậy nhờ mọi người giúp đỡ và tư vấn giúp mình với. Hoặc ai có ý định làm ăn gì với mình thì chia sẻ nhá.
Cảm ơn nhiều!!!
Chào bác, ý tưởng của bác giống em thế? mỗi điều là em không có điều kiện và có đất như bác!
Em đang muốn tìm đất để làm nếu được hợp tác với bác thì tốt quá.
Giao Thủy nếu bác ở Quất Lâm thì khỏi phải bàn là nuôi con gì và trồng cây gì :d đùa bác tý cho vui, nếu rảnh em có thể gặp bác được chứ?
2000 m của bác là đất gì đấy ạ? 4 mẫu đất bác định thầu 30 năm có tiện đường không ạ? và giá thành với cả hình thức thầu có phức tạp lắm không?
Bác có thể alo số cầm chân của em dưới chữ ký ọp ẹc cái để giao lưu ợ!

Back