nhờ hướng dẫn giùm cách nuôi bồ câu con (k có bồ câu cha mẹ) sau khi ấp bằng máy

• Thread starter quanghuy103102
  • Ngày gửi
như tiêu đề mình muốn nhờ anh em chỉ cách chăm sóc, nuôi bồ câu con sau khi ấp máy, và tiện cho hỏi nếu ấp máy trứng bồ câu có tự nở đc k:Bop:

Chịu khó tìm kiếm trước khi hỏi.
Câu hỏi của bạn đã bàn rất kỹ và có rất nhiều kiến thức
quý báu cho bạn rồi.

Nói tóm lại, trường hợp của bạn, thì nên dẹp tiệm đi.
Nếu muốn nuôi bồ câu, trong giai đoạn này của bạn,
thì nên nuôi cho bỗ mẹ nó ấp và mớm cho đến khi bán
thịt hay ra ràng.

mình chỉ nuôi chơi thôi, nhưng vài cặp bồ câu ấp dỡ quá, ung hoài, nên hỏi để biết, được thì mình sẽ đầu tư 1 cái máy nhỏ, ấp trứng chơi. Mình tìm vài trang rồi nhưng k thấy nghĩ k em chưa bàn đến mới hỏi thôi, để mình tìm kỹ lại, cám ơn

Bồ câu con mới nở chưa được bố mẹ mớm mồi lần nào thì khó nuôi lắm. hình như tỷ lệ chết 100%. Vì bồ câu rất cầu sữa của con bố mẹ, như các các vậy bú sữa cần sữa đầu của con mẹ vậy.

mình dùng sữa cho người thay chắc cũng ổn phải k? chỉ cần biết bơm sửa như nuôi bồ câu ra ràng là đc rồi, bạn nghĩ đc k?

mình chỉ nuôi chơi thôi, nhưng vài cặp bồ câu ấp dỡ quá, ung hoài, nên hỏi để biết, được thì mình sẽ đầu tư 1 cái máy nhỏ, ấp trứng chơi. Mình tìm vài trang rồi nhưng k thấy nghĩ k em chưa bàn đến mới hỏi thôi, để mình tìm kỹ lại, cám ơn

Tot nhat la ban nen dep som di. Lam sao ma nuoj dk nhu vay. Neu nuoj dk nhu vay thi chang may da giau to

Bạn mua sữa ở thú y về pha. Còn cho ăn thì bạn trộn sữa với thức ăn cho vào túi ni lông loại không có quai xách rồi cắt 1 lổ nhỏ banh mỏ nó ra rồi bóp dzô thôi :). Bồ câu nhỏ thì pha lỏng lỏng tí lớn hơn xíu thì pha dẻo dẻo tí. Nói chung là chăm kiểu đó cực lắm. Còn tỉ lệ sống thì mình không biết tại vì mình chỉ cho ăn kiểu đó lúc bồ câu con được vài ngày còn bồ câu con chưa được bố mẹ cho ăn thì không biết nhé.

như tiêu đề mình muốn nhờ anh em chỉ cách chăm sóc, nuôi bồ câu con sau khi ấp máy, và tiện cho hỏi nếu ấp máy trứng bồ câu có tự nở đc k:Bop:
Ấp máy vẫn nở bình thường được bạn à, mình đang ấp nên biết mà.
Nhưng một số thông số ấp BC khác với ấp gà, mình để nhiệt độ 37,8 và độ ẩm 60%, do chim BC thân nhiệt cao hơn gà và độ ẩm cần thấp hơn gà.
Còn vấn đề nuôi bộ thì rất khó, mình đả thử nuôi hàng trăm con rồi nhưng tỷ lệ sống sót qua 1 tuần là rất thấp nên mình không thử nữa vì chúng ta chưa nghiên cứu ra thức ăn thay thế sữa diều chim BC. Dùng sữa cho trẻ sơ sinh cũng ko dc vì sữa diều BC có tỷ lệ Protein cao hơn nhiều và có nhiều men tiêu hóa, kháng thể của chim bố mẹ nữa.
Nếu bạn nghiên cứu thành công thì chia sẻ cho ae nhé.

Ấp máy vẫn nở bình thường được bạn à, mình đang ấp nên biết mà.
Nhưng một số thông số ấp BC khác với ấp gà, mình để nhiệt độ 37,8 và độ ẩm 60%, do chim BC thân nhiệt cao hơn gà và độ ẩm cần thấp hơn gà.
Còn vấn đề nuôi bộ thì rất khó, mình đả thử nuôi hàng trăm con rồi nhưng tỷ lệ sống sót qua 1 tuần là rất thấp nên mình không thử nữa vì chúng ta chưa nghiên cứu ra thức ăn thay thế sữa diều chim BC. Dùng sữa cho trẻ sơ sinh cũng ko dc vì sữa diều BC có tỷ lệ Protein cao hơn nhiều và có nhiều men tiêu hóa, kháng thể của chim bố mẹ nữa.
Nếu bạn nghiên cứu thành công thì chia sẻ cho ae nhé.
Bọ Tầu làm được không nhẽ mình lại chịu thua?

Bọ Tầu làm được không nhẽ mình lại chịu thua?
đưa chim nở máy thay vài những đôi bố mẹ đã nuôi đc 3bốn ngày đổi chỗ đi mỉnh sẽ nuôi bộ những đôi bố mẹ mớm đc 3 bốn ngày. Vải ý mong a em tìm hiểu thêm!

Bên TQ hầu như họ nuôi bộ từ khi ấp máy ra thì mới năng suất và giá chim rẻ như thế, họ có thiếu tiền để nghiên cứu đâu, ở VN thì chỉ có các viện mới có khả năng nghiên cứu nhưng viện chăn nuôi họ ko có hướng này.

Back