Nhờ mọi người tư vấn giúp em về vay vốn chăn nuôi

• Thread starter trongnhantg021
  • Ngày gửi
Kính gởi các bạn, các anh, các chú, các bác trên diễn đàn !
Mấy ngày hôm nay em có nghe được thông tin nhà nước có chính sách hổ trợ vay vốn chăn nuôi em chỉ nhớ nôm na 2 cái là :
- Không tính lãi 2 năm đầu
- Hỗ trợ 15 tr/ con bò sinh sản hướng sữa gì đấy
=> Không biết là có hay không ạ và cho em xin nguồn thông tin này với ?
Nếu cho vay miễn lãi 2 năm thì em vay 400 tr để mua 20 con bò cái tơ để nuôi rồi gieo tinh bò sữa có ổn không ạ ? ( Em mới gieo thử 2 con bò vàng tơ mà chưa biết ra sữa hay ra bột đây ^ ^ )
Em cảm ơn trước ạ

Nghe phong phanh là vậy ! Nhưng hình như vào thực tế áp dụng sẽ lệch khỏi tâm bão khoảng 80 độ bác ạ :), Ở các địa phương khác thì k rõ thế nào, còn ở xã e thì hội nông dân hình như đã liên kết với bọn thức ăn chăn nuôi. Vay nhưng với rất nhiều điều kiện, trong đó có điều kiện quái gở là phải sử dụng TACN của bọn X đã được chỉ định sẵn, cấm sai. Như vậy thì giá nó thức ăn nó đội lên mình cũng phải chịu nghe. Đánh đố nhau thôi ! " Ngọn thác to, đi đường dài, xuống đến chân núi thì còn lại được mấy giọt nước đâu? "

Mấy ngày hôm nay em có nghe được thông tin nhà nước có chính sách hổ trợ vay vốn chăn nuôi em chỉ nhớ nôm na 2 cái là :
Nếu cho vay miễn lãi 2 năm thì em vay 400 tr để mua 20 con bò cái tơ để nuôi rồi gieo tinh bò sữa có ổn không ạ ? ( Em mới gieo thử 2 con bò vàng tơ mà chưa biết ra sữa hay ra bột đây ^ ^ )
Em cảm ơn trước ạ
Bạn nghe đúng mà chưa đủ, thực ra đây là nghị định 210 ( Về chính sách khuyến khích doanh nghiệp đầu tư vào nông nghiệp, nông thôn ) http://vbpl.vn/TW/Pages/vbpq-van-ban-goc.aspx?ItemID=32870
Bạn đọc lại nhé...

TT - Ngày 13-3, Bộ Nông nghiệp và phát triển nông thôn đã lấy ý kiến các địa phương về mức hỗ trợ hộ nông dân chăn nuôi. Chính sách đó gồm hỗ trợ về giống, thuốc thú y, môi trường chuồng trại, đào tạo tập huấn cho nông dân.
Theo ông Vũ Văn Tám - thứ trưởng Bộ NN&PTNT, các mức hỗ trợ này sau khi lấy ý kiến sẽ được xây dựng thành một dự thảo nghị định để trình Chính phủ ban hành.
http://tuoitre.vn/Kinh-te/598042/nguoi-chan-nuoi-duoc-ho-tro-con-giong-thuoc-thu-y.html
Bạn đọc lại báo nha, lấy ý kiến thôi, chưa biết bao giờ.

Dân sẽ khó để tiếp cận vốn như đã nêu :(. Nhìn chung ông nào có mảnh đất + vài con bò + vài con lợn .. Ra Agri cắm vay đc ít :p

Đó là nghị đinh 210/2013/NĐ- CP ngày 19/12/2013 có hiệu lực từ 10/2/2014
có 20 điều; Hỗ trợ nhiều lĩnh vực có cả mua con giống. Bạn tìm trên mạng thì rỏ hơn.

Noi thi nhu vay, chu thuc te de tiep can duoc tien do ko khac nao tim duong len troi .Nong dan ko the thuc hien theo duoc nhung dieu khoan dat da duoc dau.nha co so do mang ra agribak vay tien nhanh hon, lai xuat 12%nam.ko dau co tien cho vay ko dau ban a

Em cảm ơn trước ạ
hjxhjx vay 400tr liệu có được hok..vay không thế chấp mình nghi chỉ dc ở mức 2 30tr là cùng thôi bạn...mà có dc như vậy dân lại hay nhỉ..

hjxhjx vay 400tr liệu có được hok..vay không thế chấp mình nghi chỉ dc ở mức 2 30tr là cùng thôi bạn...mà có dc như vậy dân lại hay nhỉ..
Vay mà hok có thế chấp thì chỉ có tín chấp. Mà tín chấp thì quá ít để làm nông nghiệp. Ngoài ra còn các chính sách vay cho nong dân nữa nhưng e là hok tiếp cận đc vì nhiều lý do củ chuối :(

hjhj minh nhờ mẹ vay bên phụ nữ dc 30tr lãi xuất rẽ quá với lại không có thế chấp nên đâm ra mình nhây...nợ dai chứ hok có dựt ^^ lấy vốn đó làm việc khác cho vay lấy lãi xuất 3% vẫn lãi chán hehehe...lâu lâu nhà nước ưu tiên tranh thủ kiếm tý dùng số tiền lãi đó trả góp nay cũng gần hết...mình pít kinh doanh chứ nhỉ

hjhj minh nhờ mẹ vay bên phụ nữ dc 30tr lãi xuất rẽ quá với lại không có thế chấp nên đâm ra mình nhây...nợ dai chứ hok có dựt ^^ lấy vốn đó làm việc khác cho vay lấy lãi xuất 3% vẫn lãi chán hehehe...lâu lâu nhà nước ưu tiên tranh thủ kiếm tý dùng số tiền lãi đó trả góp nay cũng gần hết...mình pít kinh doanh chứ nhỉ
Phụ nữ, nước sach...nó chỉ nằm ngưỡng 20-30tr, làm việc nhỏ đc chứ việc to hok đc. Với lại ng chịu trách nhiệm bên phụ nữ hay nước sạch thì toàn ưu tiên ACE họ hàng nhà người ta. Nhiều ng hok tiếp cận đc cái nguồn vốn này đâu. Dân mà nhiều nới đc vay cái này cũng ngon chán.

Hiện nay đa số các ngân hàng cho vay với lãi xuất 11-12% năm. Còn rẽ hơn là vay vốn nông nghiệp ở địa phương( xã) nghe nói là lãi xuất rẽ hơn, nhưng số vốn lại ko được nhiều và điều kiện để được vay thì nghe nói củng lằng nhằng...

Hiện nay đa số các ngân hàng cho vay với lãi xuất 11-12% năm. Còn rẽ hơn là vay vốn nông nghiệp ở địa phương( xã) nghe nói là lãi xuất rẽ hơn, nhưng số vốn lại ko được nhiều và điều kiện để được vay thì nghe nói củng lằng nhằng...
Nhà mà có đất sổ đỏ rộng + vài chục con lợn + vài con bò thì vác ra Agribank nó cho vay 2-300 ngay :)

Nhà mà có đất sổ đỏ rộng + vài chục con lợn + vài con bò thì vác ra Agribank nó cho vay 2-300 ngay :)
Nhà em có 3 miếng đất,
-1 miếng 5000m2 (1000m2 là nhà và quán, 4000m2 trồng tiêu,
-1 miếng 400m2 ( chả có gì)
-1 miếng 1000m2( Miếng này của em ko liên quan)

Đem thế chấp miếng thứ nhất 200tr===>ok, NV Ngân hàng giải quyết nhanh gọn, có về xem đất 1 lần.
Miếng thứ 2 (400m2) đem sổ ra, nói với nó là có thế chấp sổ thứ nhất rồi, giờ mún vay thêm 50tr bằng số này....NV Ngân hàng OK, làm thủ tục, hẹn 2 Ông bà già tới 3 ngày sau ra ký tên cả 2 vợ chồng rồi nhận tiền.
Bửa nay vay vốn ngân hàng ko như trước đây, phải chạy lui chạy tới, đút lót tùm lum mới may ra vay được, bửa nay thì càng vay nhiều nó càng khoái...kaka

Back