Nhờ tư vấn làm trang trại mi ni

• Thread starter hoang hung
  • Ngày gửi
hiện tại em đang ở bình dương (Dĩ An) đang lam kỹ thuật cơ khí, nhưng có tham vọng nho nhỏ muốn thuê đất đầu tư trang trại nho nhỏ. nhưng đang phân vân không biết thế nào. mong các bác tư vấn.

1. nếu thuê đất ở bình dương thì hiện nay 1ha là bao nhiêu. em thuê khoảng 2ha
2. em định chăn nuôi khoảng 10 con bò, trồng thêm rau màu, cây ngắn ngày, và chăn nuôi khoảng 100 con gà, một ít heo. nuôi trùn quế.
3. nhân lực khoảng 4 người
4. vốn khoảng 200 tr
5. em vẫn muốn làm ở cty một thời gian nữa vừa có thu nhập để phát triển trang trại.
6. em 35 tuổi.
Em sẽ đầu tư trang trại theo kiểu bán tự động có cơ khí hóa vào chăn nuôi sản xuất.

mong các bác tư vẫn dùm

làm trang trại thì tốt .ổn định công việc
nhưng thuê là không hợp lý rồi
không có kế hoạch lâu dài
chiến lược chỉ có cùn chứ không bén

hiện tại em dang đi làm hơn nữa dân nhập cư nên quỹ đát gần như không có. nên phải đi thuê chứ bác.
hơn nữa mình có thể áp dụng kỹ thuật và tận dụng nguồn nhân lực gia đình để giảm chi phí đầu tư.

Mình
hiện tại em dang đi làm hơn nữa dân nhập cư nên quỹ đát gần như không có. nên phải đi thuê chứ bác.
hơn nữa mình có thể áp dụng kỹ thuật và tận dụng nguồn nhân lực gia đình để giảm chi phí đầu tư.
khuyên bạn nha...nếu bạn mở tràng trại thì bạn fải xầy chuồng trại...vvv..mà đó là đất thuê nền những thứ đó bạn xầy trền đất của ng khác..nên ko khả thì bạn àk .còn nếu thuê đết để làm trại thì mình ngh bạn nên thuê đết để trồng cỏ nui bò....sau một tg bạn dùng lời để mua đất...

cam on bac nhiều lăm. em cũng đang nghĩ như bác đó nếu được em sẽ làm hợp đồng thuê khoảng 4-5 năm. và chủ yếu chăn nuôi, trồng cây ngắn ngày nên vấn đề chuồng trại thì đầu tư không lớn lắm. mình định nuôi khoảng 8-10 con bò, một ít trùn quế, và chăn nuôi gia cầm, trồng rau

cam on bac nhiều lăm. em cũng đang nghĩ như bác đó nếu được em sẽ làm hợp đồng thuê khoảng 4-5 năm. và chủ yếu chăn nuôi, trồng cây ngắn ngày nên vấn đề chuồng trại thì đầu tư không lớn lắm. mình định nuôi khoảng 8-10 con bò, một ít trùn quế, và chăn nuôi gia cầm, trồng rau
Mình có người bạn đang thuê đất ở gần chợ xã Đôn Thuận, Trảng Bàng, Tây Ninh (gần Địa đạo Củ Chi), chủ đất đang ở nước ngoài, có thể chia lại 2-2,5ha, giá 18 - 20 triệu/ha/năm, thời hạn đang thuê 7 năm, đất ruộng trồng hoa màu gần kinh Đông. Ở đây rất nhiều người trồng cỏ nuôi bò, Bạn biết bò Trảng Bàng Tây Ninh là nổi tiếng to con nhất đó.

hiện tại em đang ở bình dương (Dĩ An) đang lam kỹ thuật cơ khí, nhưng có tham vọng nho nhỏ muốn thuê đất đầu tư trang trại nho nhỏ. nhưng đang phân vân không biết thế nào. mong các bác tư vấn.

1. nếu thuê đất ở bình dương thì hiện nay 1ha là bao nhiêu. em thuê khoảng 2ha
2. em định chăn nuôi khoảng 10 con bò, trồng thêm rau màu, cây ngắn ngày, và chăn nuôi khoảng 100 con gà, một ít heo. nuôi trùn quế.
3. nhân lực khoảng 4 người
4. vốn khoảng 200 tr
5. em vẫn muốn làm ở cty một thời gian nữa vừa có thu nhập để phát triển trang trại.
6. em 35 tuổi.
Em sẽ đầu tư trang trại theo kiểu bán tự động có cơ khí hóa vào chăn nuôi sản xuất.

mong các bác tư vẫn dùm
Con heo không ổn đâu. Không phải nuôi heo không có lời, nhưng nuôi heo phải theo giỏi mức tăng trọng, thời giá, dịch bênh ... Nhiều khê lắm, khó mà thành công khi mình thuê người chăm sóc.
Con bò thì Ok thôi

em định không thuê người đâu, tự gia định làm và chăm sóc thôi. cái này chỉ là ý định để kiếm thêm thu nhập thôi bác à

Nếu đất thuê. Bạn nên nghĩ thử hướng " kinh doanh bò vổ béo nhé".

Back