Nhờ tư vấn làm trang trại

• Thread starter songlaslc
  • Ngày gửi
Mình có 2ha đất đồi dự định làm trang trại,mình định nuôi gà thả vườn và trồng cây ăn quả. Rất mong được sự tư vấn của những người có kinh nghiệm, gà thả vườn nên nuôi loại gà nào, mua giống ở đâu?, và nên trồng cây gì để có hiệu quả. Mình ở Đà Nẵng mong mọi được sự chỉ dẫn của mọi người.

em thấy thế này. bác nên trồng mít nghệ. trồng cây chè khổng lồ làm thức ăn nuôi dê, thỏ. .kết hợp với nuôi gà.ht0977

Em thấy mô hình này hay nè, mà cây chè khổng lồ ở đâu bán giống vậy các bác?

Em thấy mô hình này hay nè, mà cây chè khổng lồ ở đâu bán giống vậy các bác?

Bạn đến những công ty giống cây trồng mua, thường là có bán. Hoặc là xem nơi nào có trồng, xin vài cành về giâm cũng lên.

Last edited:
Cây chè này có thể to nhất thế giới. Không thấy nói có bán giống .
Bạn cứ lên tận vườn mùa thu, chắc xin được hạt giống hàng trăm nghìn
chứ không ít:
http://www.tin247.com/phat_hien_cay_che_khong_lo_o_lang_son-13-21346944.html
*
Phát hiện cây chè khổng lồ ở Lạng Sơn
Cập nhật: 13/07/2006 - 04:51
*

*
Cây chè đắng vừa được phát hiện tại xã Hùng Sơn (huyện Tràng Định -
Lạng Sơn) có đường kính 2m (phần gốc đo được 2,4m), cao gần 30m,
tán lá phủ rộng 25m2.

cây sầu riêng trồng ăn trộm không dám hái vì chỉ rụng vào ban đêm thôi

Bác Xuan vu coi lại chi tiết này nhé. Theo thực tế nhà mình trồng thì sầu riêng rụng không kiêng nể là đêm hay ngày đâu nhé.Bất kể giờ giấc nào khi mà trên cây sầu riêng đã có trái chín thì bác nào mà đứng dưới gốc coi chừng dính chưởng ah nha

Cây chè này có thể to nhất thế giới. Không thấy nói có bán giống .
Bạn cứ lên tận vườn mùa thu, chắc xin được hạt giống hàng trăm nghìn
chứ không ít:
http://www.tin247.com/phat_hien_cay_che_khong_lo_o_lang_son-13-21346944.html
*

Cây chè khổng lồ (Trichanthera gigantaea) mà bạn ht0977 nói không phải là cây này. Đây là loại cây cho lá dùng để chăn nuôi gia súc gia cầm, có hàm lượng đạm rất cao.

http://blog.yume.vn/xem-blog/cay-tr...-tre-truc-lay-mang.super_saiber.35AF116C.html

Last edited:
cám ơn Bác Dũng,

công ty giống cây trồng quê em khong có giống cây này, Bác có biết nơi nào bán xin chỉ giúp.

cám ơn Bác Dũng,

công ty giống cây trồng quê em khong có giống cây này, Bác có biết nơi nào bán xin chỉ giúp.

Bạn ở Phú Yên nên tôi cũng không biết ở ngoài đó có nơi nào bán? Ở Đồng Nai thì hầu như những cơ quan như khuyến nông, cty giống cây trồng đều có bán. Lúc trước tôi mua giống ở trạm khuyến nông huyện Long Thành. Lúc đầu chỉ mua 10 cây, sau đó lấy hom giống nhân ra. Tôi trồng cây này cho thỏ ăn.

Cám ơn Bác Dũng,

Khi nào có điều kiệnEm có thể vào chổ Bác tham quan và bác có thể bán cho em một ít về trồng được không vậy Bác?

Vac

Xin chào mọi người,

Mình hiện đang có khu đất tại Củ Chi,mình đang cần mọi người giúp tư vấn mô hình VAC hiệu quả
Mình phải làm như thế để đầu tư chi phí vừa tiết kiệm nhưng có thể phù hợp với quy hoạch là khu sinh thái
Mình nên chăn nuôi gì?trồng cây gì cho hợp lý
Bà con tư vấn giúp mình nhé, Hy vọng được sự đóng góp của mọi người để vườn của mình hoàn thiện hơn

Cám ơn cả nhà
Mến

Back