nhờ tư vấn máy ép viên

• Thread starter kimnhanxanh
  • Ngày gửi
chào các bác ! em muốn mua 1 máy ép viên có bác nào từng dùng loại nào tốt chỉ em với , em nghe nói mấy máy ép mua về dùng ko dược nhiều nên cũng sợ mất tiền oan lắm , em chỉ nuôi 20 đến 30 c0n . em cảm ơn các bác ạ

Gà và lợn có thể ăn thức ăn không cần phải ép viên.

Nuôi cá thì nên ép viên, để bớt thức ăn tan ra nước, làm bẩn nước nuôi cá.
đúng vậy. cháu thấy nhiều trại quy mô nghìn heo thịt họ tự chế cám cũng cho ăn dạng bột. còn máy của cháu chủ yếu tận dụng phụ phẩm là ướt nên phải qua máy chế biến!
Giá của nhà thì tầm 6k5 đến 7k cả điện, ép cho ngta, thành phẩm tầm 8k
vậy giá giảm đáng kể đấy. quan trọng là chất lượng. bác nuôi thấy ok chứ?

Gà và lợn cho ăn, dổ thức ăn vào máng. Hai bên thành máng có chấn song, sao cho chỉ thò đầu vào được, làm sao bới được hả bạn? Gà và lợn lớn đến đâu, chấn song làm to rộng ra đến đấy, không thể làm trò gì được. Không phải như ngày xưa vãi lúa thóc ra sân, gà vịt lợn tranh nhau ăn đâu. Mà tranh nhau thì cũng hết nhẵn, có còn thừa đâu mà lo?

Ai da từng xai dong máy ép vien này cho e hỏi giua may truc nằm và trục đứng nao hieu qua hơn.ép ra rùi mình phai phoi cho khô hay sao ạ

đúng vậy. cháu thấy nhiều trại quy mô nghìn heo thịt họ tự chế cám cũng cho ăn dạng bột. còn máy của cháu chủ yếu tận dụng phụ phẩm là ướt nên phải qua máy chế biến!

vậy giá giảm đáng kể đấy. quan trọng là chất lượng. bác nuôi thấy ok chứ?
m nuôi thì lớn bt, chất lượng thịt ok nhưng mà nuôi ít tầm 200 gà hoặc 100 vịt quay đầu thôi chứ nuôi thêm thì chỉ ăn vs ép cám thôi ko làm việc khác được mà m thì cái gì cũng có 1 tí nên ko chuyên 1 cái được

m nuôi thì lớn bt, chất lượng thịt ok nhưng mà nuôi ít tầm 200 gà hoặc 100 vịt quay đầu thôi chứ nuôi thêm thì chỉ ăn vs ép cám thôi ko làm việc khác được mà m thì cái gì cũng có 1 tí nên ko chuyên 1 cái được
Bạn ở đâu vậy mjnh đến thăm quan mô hình của bạn dc ko

Bạn ở đâu vậy mjnh đến thăm quan mô hình của bạn dc ko
Mô hình gì đâu mà thăm quan cơ bác, e trả mặt bằng r, đang tìm mặt bằng khác đây huhu, ko có đất sản xuất...
mua cái máy ép sấy cám viên của ông đinh văn sơn ấy. m đang dùng thấy cũng được. cám ép tính ra giá khoảng 6k mà chất lượng cũng ok!
E đang cần 1 cái máy sấy, bác dùng máy này hình như cả sấy luôn, bác chụp e nội tạng nó đc ko để e chế lấy 1 cái chứ 26tr thì chắc tự làm đc vài cái, bác chụp sao mà hình dung đc đấy nhé, e đinh dùng bóng halogen, nhưng muốn học xem ngta làm như thế nào áp dụng đc gì ko ạ!

Tất cả tiền ngu nữa thì nó tầm 12, nuôi vịt gà nên phải ép suốt ít là 2 ngày 1 lần, mà b nuôi gì mà 4-5 ngày mới dùng 1 lần, h gas nh thì lại nấu thôi chứ ép ngại lắm, cứ có gas là nấu, ngày 4-5 nồi đấy :)
tiền ngu là vấn đề gì vậy bác , để nếu em mua òn biết đường mà tránh hix
Mô hình gì đâu mà thăm quan cơ bác, e trả mặt bằng r, đang tìm mặt bằng khác đây huhu, ko có đất sản xuất...

E đang cần 1 cái máy sấy, bác dùng máy này hình như cả sấy luôn, bác chụp e nội tạng nó đc ko để e chế lấy 1 cái chứ 26tr thì chắc tự làm đc vài cái, bác chụp sao mà hình dung đc đấy nhé, e đinh dùng bóng halogen, nhưng muốn học xem ngta làm như thế nào áp dụng đc gì ko ạ!
máy sấy thì mua vật tư về mà chế nak

tiền ngu là vấn đề gì vậy bác , để nếu em mua òn biết đường mà tránh hix

máy sấy thì mua vật tư về mà chế nak
Tiền ngu là tiền moto, e mua con 3kw của VN nhưng hàng VN chất lượng cao ko ăn thua, tốt nhất bác mua thì mua luôn cái moto bãi của hàn hay nhật đấy, đắt hơn tí nhưng chạy máy kẹt moto vẫn chạy bt, e chạy cái đấy moto đấy cháy hết dây điện, tụ...moto vẫn bt ko sao cả :)
Về máy sấy thì muốn có ảnh để học theo, xem thế nào cho hiệu quả ạ!

Tiền ngu là tiền moto, e mua con 3kw của VN nhưng hàng VN chất lượng cao ko ăn thua, tốt nhất bác mua thì mua luôn cái moto bãi của hàn hay nhật đấy, đắt hơn tí nhưng chạy máy kẹt moto vẫn chạy bt, e chạy cái đấy moto đấy cháy hết dây điện, tụ...moto vẫn bt ko sao cả :)
Về máy sấy thì muốn có ảnh để học theo, xem thế nào cho hiệu quả ạ!
cảm ơn bác , em cũng đang chế máy sấy lúc nào xog em up anh cho bác tham khảo

nội tạng thì bác phải xem tận mắt mới biết đcj. cũng đơn giả thôi. gồm 4 băng tải,một động cơ và rơle nhiệt. tự chế đc chắc kô đến 10tr. e ở vĩnh phúc bác nào thích chế thì lên mà xem!

thế phải mục sở thị à bác, cố chụp cho mọi người xem nội tạng nó cái :) e nghĩ chế rẻ hơn có cái phải đi tìm đồ, bác nhìn có thông số cái rơle thì đưa lên vs ạ, hẹn bác khi nào có dịp thì qua xem, e ở HD cũng gần VP thôi mỗi tội ko đi đâu được 1 ngày :'(

thế phải mục sở thị à bác, cố chụp cho mọi người xem nội tạng nó cái :) e nghĩ chế rẻ hơn có cái phải đi tìm đồ, bác nhìn có thông số cái rơle thì đưa lên vs ạ, hẹn bác khi nào có dịp thì qua xem, e ở HD cũng gần VP thôi mỗi tội ko đi đâu được 1 ngày :'(
cái này đc đăng ký bản quyền rồi. hơn nữa chủ máy cũng là ng có tâm nên e cũng kô muốn các bác làm nhái hàng của ông ấy. về cơ bản thì dàn sấy chạy bằng băng tải bên trong có gắn maiso nhiệt. các bác cũng nên tự nghĩ mà nó cũng là phần sáng tạo của các bác!

Bài viết có nội dung tương tự

Back