nhờ tư vấn nuôi con gì kinh tế.

tôi có 10.300 met vuông tôi lên gò trồng xà lách xoang 11,000 met vuông tôi đào cái ao ở giửa 2000 mét vuông dùng làm áo chứa nước tưới và thoát nước khi trời mưa,xin hoi bác nào có kinh nghiệm tư vấn nuôi con gì có giá trị kinh tế.mong cac bac tư vấn giúp( tôi ở khu vực long an)

tôi có 10.300 met vuông tôi lên gò trồng xà lách xoang 11,000 met vuông tôi đào cái ao ở giửa 2000 mét vuông dùng làm áo chứa nước tưới và thoát nước khi trời mưa,xin hoi bác nào có kinh nghiệm tư vấn nuôi con gì có giá trị kinh tế.mong cac bac tư vấn giúp( tôi ở khu vực long an)
Bác có nhều đất thật.

Em nghĩ bác nên trồng cỏ và nuôi bò sữa, lấy sữa, sắm 1 chiếc xe tải lạnh nhỏ sáng sáng giao bán sữa tận nhà khu vực Phú Mỹ Hưng đó. Không biết bác ở Long An có gần khu Phú Mỹ Hưng không. Còn ao kia thả cá, cá mè hoặc cá trắm cỏ, sử dụng phân bò & cỏ làm thức ăn cho chúng luôn.

Bác nhiều đất quá. Tôi có ý kiến như vầy nha.
Đầu tư trồng chanh không hạt, trong vườn nuôi gà đá, dưới ao nuôi cá rô đầu vuông...

cam om cac bạn,mình trồng rau xa lách xoong kinh tế hơn nhưng con đang phân vân cái ao không biết nuôi con gì thôi.
Theo mình thấy mấy chổ họ nuôi cá sấu cũng kinh tế lắm đó. bạn thử xem sao. chúc bạn thành công.

cam om cac bạn,mình trồng rau xa lách xoong kinh tế hơn nhưng con đang phân vân cái ao không biết nuôi con gì thôi.
không biết bác trồng xà lách xoong trong điều kiện gì
vì ở đây người ta chỉ trồng xà lách ở những nơi có dòng nước chảy

=========================
Xin Bác cho hỏi. Với diện tích trên, hiện nay Bác có bao nhiêu vốn để đầu tư thì các Bác sẽ tư vấn, góp ý tốt hơn cho Bác. Thân

bác ấy muốn hỏi cái ao nuôi gì. theo cháu gợi ý cho bác vái mô hình cháu đã nuôi (ao cháu co 800m2 t mỗi năm thu được khoang 40-50t thôi)
nuôi cá rô đồng + cá chép( cá rô dầu vuông không nên nuôi vì con này dân không chuộng lăm
nuôi cá chắm cỏ+nuôi xen baba(khong biet vừon bác trồng xà lach lăm cỏ không) BABA dể khoảng năm rưỡi tiền thu cung đáng kể nuôi kiểu này baba ít bệnh tật
hiện tại ao cháu đang nuôi xen baba vói cá chuối rất khả quan
co gì bác lên diễn dan trao đổi.

Back