Nhờ xem giúp là giống là gì

• Thread starter iloveuiloveu
  • Ngày gửi
mình có mua khoảng chục gà con về nuôi ăn tết, ông chú bán gà con bảo là gà Bình Định nhưng mình về xem trên mạng thấy không giống lắm mà giống gà công nghiệp hơn.
Nhờ các bác có kinh nghiệm xem giúp là giống gà gì, xin cảm ơn!

Gà công nghiệp là giống gà gì mình chỉ nghe thấy người ta nói là nuôi công nghiệp thôi chứ chưa nghe thấy có giống gà công nghiệp. Nói chung gà bạn giống gà ta không thấy giống các loại gà nuôi công nghiệp như lương phượng hay tam hoàng có khi là giống gà cao khanh ở miền trung hay gà thả vườn đã lai với gà gì đấy ở địa phương thôi

@Nguyen_Duy1986 là ông bán gà cho mình đó mà, chỗ ông ấy bán thức ăn chăn nuôi với gà con vịt con.
@trongvan1989 tại mình thấy giống gà lông trắng người ta hay nuôi trại gà ấy
mình mong biết trước có gì kiếm thêm bầy gà ta để dành nuôi, lần đầu đi mua gà không tránh khỏi bỡ ngỡ hihi

Minh thi thay ko giong ga cn cho lam , nuoi them thoi gian nua moi bit chac la gi hiii , nhung lo mua roi thi cu cham soc cho tot , neu ga cn ma cho an theo che đo giong nhu ga tha vuon thi thit cung ngon lam bn a hiiii , chuc bn thanh cong !

@Nguyen_Duy1986 là ông bán gà cho mình đó mà, chỗ ông ấy bán thức ăn chăn nuôi với gà con vịt con.
@trongvan1989 tại mình thấy giống gà lông trắng người ta hay nuôi trại gà ấy
mình mong biết trước có gì kiếm thêm bầy gà ta để dành nuôi, lần đầu đi mua gà không tránh khỏi bỡ ngỡ hihi
Gà này giống gà ta đó bạn ít khi nào mà người bán hàng chăn nuôi lừa được đâu họ cũng muốn lấy uy tín để làm ăn lâu dài mà

Back