Những điều cần có khi nuôi Dúi

• Thread starter Hoàng Dũ
  • Ngày gửi
Tôi lập chủ đề này nhằm tư vấn cho ACE nào sắp nuôi dúi và chuẩn bị nuôi dúi có thêm kinh nghiệm và lựa chọn đúng khi quyết định nuôi dúi. Sau đây là những suy nghĩ, tính toán của bản thân có gì không đúng ACE đóng góp dùm:
1. Đam mê chăn nuôi. Cái này phải có vì không có không được.
2. Chấp nhận rủi ro. Lúc ban đầu nuôi dúi khó sinh lời hơn các con vật khác như:nhím, chồn,......
3. Phải có nguồn thức ăn có sẳn: tre, mía, cỏ voi,......nói chung không phải mua, hoặc mua rất ít (điều kiện này rất quan trọng), nếu mua thức ăn cho dúi ăn thì không có lời vì dúi ăn rất nhiều và tăng trọng kém( 01 tháng khoảng 100gam).
4. Kỷ thuật nuôi dúi đẻ hơi phức tạp(cái này chịu khó quan sát thì khắc phục được).
Chúc ACE có quyết định đúng!:huh:
Mọi thắc mắc cứ phone thoải mái hoặc SMS : Hoàng Dũ(0902.456.499). Giải đáp những gì biết:):wub:
" Niềm tin là một sức mạnh có thể biến điều ko thể thành điều có thể "

Em phải sửa chuồng lần thứ 4 rồi đó...đau đầu với mấy anh này...

mọi người cho em hỏi một chút thông tin ạ. Ngày trước em nuôi 7 cặp dúi, chết gần hết, giờ còn 4 con đực và 2 con cái, vì học hỏi mọi người trên diễn đàn về một số bệnh tật của chúng nên giờ không chết nữa. nhưng khi em ghép đực ( 1 đực 2 cái, ghép 10 ngày , chúng rất quấn quít nhau). Sau 10 ngày em bắt ra chuồng nhỏ thì thấy mấy con cái làm tổ rất nhiều ( chúng tước tre ra để làm tổ, vài ngày lại thấy chúng chuyển vị trí tổ một lần ). Tính từ ngày đầu tiên đến giờ đã hơn 50 ngày rồi nhưng vẫn không thấy con nào đẻ, nếu chúng cắn chết con thì cũng phải để lại chút dấu vết chứ, nhưng em chẳng thấy dấu vết gì của con mẹ ăn con cả. Mong mọi người chỉ bảo ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ !

mọi người cho em hỏi một chút thông tin ạ. Ngày trước em nuôi 7 cặp dúi, chết gần hết, giờ còn 4 con đực và 2 con cái, vì học hỏi mọi người trên diễn đàn về một số bệnh tật của chúng nên giờ không chết nữa. Nhưng khi em ghép đực ( 1 đực 2 cái, ghép 10 ngày , chúng rất quấn quít nhau). Sau 10 ngày em bắt ra chuồng nhỏ thì thấy mấy con cái làm tổ rất nhiều ( chúng tước tre ra để làm tổ, vài ngày lại thấy chúng chuyển vị trí tổ một lần ). Tính từ ngày đầu tiên đến giờ đã hơn 50 ngày rồi nhưng vẫn không thấy con nào đẻ, nếu chúng cắn chết con thì cũng phải để lại chút dấu vết chứ, nhưng em chẳng thấy dấu vết gì của con mẹ ăn con cả. Mong mọi người chỉ bảo ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ !

mở luôn 1 mục chuyên viết về con dúi luôn đi bác chứ cứmôir người lập 1 post thế này ai mà muốn kiếm đọc trắc ngồi mọc rễ luôn quá

dui bo an

toi nuoi dui, no co benh bo an, can mia va tre nho ra. phan cua noi nho lai va hoi nhay, con dui chi nam 1 cho, giam can dan. bac nao co kinh nghiem nuoi dui hay mach toi cach chua tri dac hieu dc khong, hay giup toi chan thanh nhe, vi toi hoi chan thanh. cam on moi nguoi

Back