Nhưng đối tượnng cầ đề phòng

• Thread starter phat.yeu.ga
  • Ngày gửi
hiện tại hình như các bạn có thể giao dịch thông qua nhờ ban quản trị diễn đàn, nhờ bqt làm trung gian, bạn gửi tiền cho bqt, khi bqt xác nhận với bên bán là bạn có chuyển tiền rồi thì bên bán chuyển hàng cho bạn, khi bên bạn báo với bqt đã nhận được hàng thì bqt sẽ chuyển tiền cho bên bạn, mình nghĩ hình thức này rất an toàn cho bên mua và bên bán, trích ra phần trăm cho bqt làm trung gian thì cũng chả bao nhiêu mà vừa có nguồn kinh phí để duy trì diễn đàn, các bạn tiếc gì một tí công liên lạc với bqt và 1 tí tiền để mà bị mất hết cả 1 số tiền lớn, hoặc mất hết hàng vậy

Việc này có lẽ sau này nên để group GKA đảm đương là hợp nhất rồi.Sẽ không còn nạn bị bọn ác gạt tiền khi giao dịch mua bán nữa.Chứ 1 mình bác Ad thì làm sao quản cho xuể?

Cái quan trọng là sự cảnh giác của mọi người,kể cả bên mua và bên bán.Nếu bên bán có sản phẩm tốt,chất lượng mặt hàng đạt chuẩn như khác hàng yêu cầu thì sau khi 2 bên đã ok về giá cả thì bên mua phải chuyển tiền trước cho bên bán.Cũng cần nói thêm với bên cần bán là phải trung thực về sản phẩm của mình,và có trách nhiệm sau khi bán hàng.Thời buổi kinh tế có tính chất cạnh tranh,nếu không nắm bắt cơ hội,nắm bắt khách hàng thì sản phẩm khó có chỗ đứng trên thị trường được.Nhưng cũng vì tâm lý lo sợ vậy nên rất dễ bị kẻ gian lừa đảo.Trong kinh doanh khách hàng là Thượng đế nhưng đôi khi chỉ là "CÁI ĐẾ DÉP CỦA MÌNH THÔI".
Về bên mua,nếu giá trị kinh tế đơn hàng thấp,ở xa không đến tận nơi xem hàng được thì nên mua và chuyển khoản cho những nơi đã có uy tín trên diễn đàn,trước khi mua và chuyển khoản nên hỏi các thành viên khác về đối tượng mà mình định mua hàng để kiểm tra tính xác thực.Còn đối với đơn hàng lớn 100% tôi khuyên các bác là đến tận nơi xem cho an toàn,tuyệt đối không nên tin những lời quảng cáo có cánh như vậy.
Một vài ý kiến đóng góp mong giúp cho bọn lừa đảo không còn đất sống trên các diễn đàn.

Back