những loài rùa vn...

• Thread starter truong yen nhi
  • Ngày gửi
rùa ba gờ

1303562419_191637610_2-Ban-rua-nuc-co-hoa-van-dp-gia-mem-Quy-Nhon.jpg

Mỗi một loài 3 gờ.

Bạn viết bài này với mục đích gì. Định bán rùa 3 gờ à ? Mấy con này phải có ao to nuôi thương phẩm chứ nuôi cảnh khó lắm. Năm ngoái mình mua một con về nuôi thử, bắt ốc bươu vàng về cho nó ăn, vợ mình khen nó có cái mặt đẹp như diễn viên tuồng, còn mình thấy nó dữ như một con quỷ, khuyến cáo là để xa tầm tay trẻ em, lớ rớ nó cắn ngay mà cái mồm nó chuyên dùng để nghiền vỏ ốc chẳng may nó nghiền tay trẻ em thì ôi thôi... Mà nó chỉ hay cắn thôi nha chứ lười ăn lắm. Mình nuôi được 1 tháng thì chẳng hiểu sao nó xưng chân rồi ngoẻo củ tỏi thế là tuồng hạ màn.

Rùa

Bạn viết bài này với mục đích gì. Định bán rùa 3 gờ à ? Mấy con này phải có ao to nuôi thương phẩm chứ nuôi cảnh khó lắm. Năm ngoái mình mua một con về nuôi thử, bắt ốc bươu vàng về cho nó ăn, vợ mình khen nó có cái mặt đẹp như diễn viên tuồng, còn mình thấy nó dữ như một con quỷ, khuyến cáo là để xa tầm tay trẻ em, lớ rớ nó cắn ngay mà cái mồm nó chuyên dùng để nghiền vỏ ốc chẳng may nó nghiền tay trẻ em thì ôi thôi... Mà nó chỉ hay cắn thôi nha chứ lười ăn lắm. Mình nuôi được 1 tháng thì chẳng hiểu sao nó xưng chân rồi ngoẻo củ tỏi thế là tuồng hạ màn.
Truongyennhi là chuyên gia về mua bán rùa ở mọi DD rồi , bạn nên đưa thêm các thông tin và cách nuôi dưỡng để người chơi dẽ xử lý khi thú cưng bị bẹnh nhé , thân !

Bài viết có nội dung tương tự
  • Mèo Anh lông ngắn
  • Mèo Anh lông ngắn
  • Rùa vàng
    • Thread starter Vananh92
    • Ngày gửi
  • nuôi rùa
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • nuôi rùa sen vàng
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi