Những vấn đề cần quan tâm trong chăn nuôi heo

học hỏi, trao đổi hỏi kinh nghiệm với người đả và đang chăn nuôi heo
đồng hành , tư vấn cho người mới chăn nuôi heo chưa có nhiều kinh nghiệm

Last edited:
thì khả năng thụ thai ,nuôi con ,nhanh loại thải lợn mẹ

tiến hành sổ lải toàn đàn
theo dỏi xem có biểu hiện gì mới không
chứ chưa nói lên điều cả
cũng có khả năng bệnh ở đường tiêu hóa do vk[/QUOTE]

chích thêm anagin c
urotropin 10ml/ngày
chích 2lo streptomycin+1lo penzyl penicicin 10000 ui
mủi đầu .lần 2 1lo trep+1 lọ peni cách mũi đầu 8h
ngày sau chích 1lo5 trep+ 1lọ peni ngày 2 lần
sữ dụng pentrep tổng hợp cũng được
loại pentrep LA của mebipha hoặc vimedim càng tốt chích một mũi 48h sau chích lại lần 2 giãm một nữa liều
Heo bên chú con đã ra đi rồi, phát đồ của chú bên chú con không chịu sử dụng vì ổng sợ hư thai. Thú y chẩn đoán là sốt não cám ơn chú

Heo bên chú con đã ra đi rồi, phát đồ của chú bên chú con không chịu sử dụng vì ổng sợ hư thai. Thú y chẩn đoán là sốt não cám ơn chú

khi heo chết có hiện tượng vật vả đập đầu vào tường không ? mồm có chảy máu không?
theo suy luận của chú là heo bị bệnh (đóng dấu trắng)
khi chết chỉ có biểu hiện về triệu chứng, chứ không có bệnh tích điển hình

heo nái nhà mình mới nhập về đc 8 ngày có 1 con bị ói, cứ ăn xong là ói, ói xong lại ăn ngay, xin các bác tư vấn cách điều trị giúp em với, em đã trích atropin và gluco kc mà ko thấy đỡ
Vo tiem thuoc thu y mua loai thuoc bo kich thich tieu hoa, chong oi va tieu chay. Thoi tiet nay heo an uong khong tot la chuyen binh thuong. Heo co lai cung oi, tot nhat nen so lai
Chú ơi bên nhà ông chú con có con heo nái mang thai khoảng 2 tháng, hôm nay heo bị sốt, thở thể bụng, nó đứng suốt ngày, tạm thời con đã kêu chích angin - C để hạ sốt . Heo giảm sốt nhưng vẫn đứng, không ăn không uống, nhờ chú tư vấn giúp dùm ạ
Ban mua calphon cua bayer hoac mekocanxi ve tiem 1 ngay 20c,dung khang sinh loai nao co tri ho hap voi tu huyet trung. Dieu tri tu 3-5 ngay, sau khi het benh thi tiem thuoc bo + cho an trung ga de boi duong. Vi tri tiem ( khoang giua vai va vanh tai heo nai, tu co xuong 5 fan ). Nho la tiem sang chieu, kim 16g

khi heo chết có hiện tượng vật vả đập đầu vào tường không ? mồm có chảy máu không?
theo suy luận của chú là heo bị bệnh (đóng dấu trắng)
khi chết chỉ có biểu hiện về triệu chứng, chứ không có bệnh tích điển hình
Heo nó đứng suốt ngày và dặm 4 chân xuống đất hoài, tới nổi 4 móng chảy máu. tới sáng hôm sau thấy nó nằm được cũng ngoắt đuôi, nhưng tới chiều thấy nó lã người và tới 3h30 sáng nó đi chú ạ
Vo tiem thuoc thu y mua loai thuoc bo kich thich tieu hoa, chong oi va tieu chay. Thoi tiet nay heo an uong khong tot la chuyen binh thuong. Heo co lai cung oi, tot nhat nen so lai

Ban mua calphon cua bayer hoac mekocanxi ve tiem 1 ngay 20c,dung khang sinh loai nao co tri ho hap voi tu huyet trung. Dieu tri tu 3-5 ngay, sau khi het benh thi tiem thuoc bo + cho an trung ga de boi duong. Vi tri tiem ( khoang giua vai va vanh tai heo nai, tu co xuong 5 fan ). Nho la tiem sang chieu, kim 16g
Cám ơn anh tư vấn nhưng nó đã đi rồi ạ
Mà cho em hỏi có ai biết cám đậm đặc của CP sử dụng có tốt không ạ, Em đang sử dụng cám đậm đặc của con cò thấy rất ok, nhưng có người giới thiệu và sãn phẩm này rẻ hơn cái em đang sử dụng và giao hàng tận nhà. Mọi người tư vấn giúp ạ

Bạn ở đâu . Nhà mình dùng cám cp và có có . Tùy loại bạn ơi . Bạn dùng cám delic hây c vậy . 0919466079 . Giá tốt của cám con cò . Mua tiền mặt nha
Chú ơi
học hỏi, trao đổi hỏi kinh nghiệm với người đả và đang chăn nuôi heo
đồng hành , tư vấn cho người mới chăn nuôi heo chưa có nhiều kinh nghiệm
Chú ơi . Cho cháu sdt cháu tim k thấy số của chú . Heo nhà cháu bị rung . K biết bị gì dddùng thuốc gì

thank bác em xổ rồi và heo cũng ăn bình thường rồi, tại nó bị sặc cám do ăn khô nên bị ói vậy, em cho con đó ăn cám ướt nên ăn uống bình thường rồi

Heo nó đứng suốt ngày và dặm 4 chân xuống đất hoài, tới nổi 4 móng chảy máu. tới sáng hôm sau thấy nó nằm được cũng ngoắt đuôi, nhưng tới chiều thấy nó lã người và tới 3h30 sáng nó đi chú ạ

Cám ơn anh tư vấn nhưng nó đã đi rồi ạ
Mà cho em hỏi có ai biết cám đậm đặc của CP sử dụng có tốt không ạ, Em đang sử dụng cám đậm đặc của con cò thấy rất ok, nhưng có người giới thiệu và sãn phẩm này rẻ hơn cái em đang sử dụng và giao hàng tận nhà. Mọi người tư vấn giúp ạ
Truong hop heo cua ban la de qua lau roi, ty le bi tu huyet trung rat cao, vi con heo nam 1-2 phut no khong tho duoc nen lai dung len. Cam cp cho heo nai nuoi nong ho khong dat = con co voi cargill ( heo hay bon )

Bạn ở đâu . Nhà mình dùng cám cp và có có . Tùy loại bạn ơi . Bạn dùng cám delic hây c vậy . 0919466079 . Giá tốt của cám con cò . Mua tiền mặt nha
Chú ơi
Chú ơi . Cho cháu sdt cháu tim k thấy số của chú . Heo nhà cháu bị rung . K biết bị gì dddùng thuốc gì
hãy mô tả cho rỏ ràng
tôi không hiểu gì cả

xin cứu... heo hơn 30kg bỏ ăn, thở mệt khi thở con heo hơi run run, nằm lì nếu có đi thì chân yếu đi loạng choạng. mong các anh chỉ cách chữa trị đã 2 ngày trôi qua rồi. có sốt tiêm amagin C và batrill 2.5%
sau 1,5 năm nuôi theo mô hình đệm lót cảm nhận như sau: không thật như tv,đài báo quảng cáo. heo dễ bị dịch bệnh cho dù phun thuốc khử trùng thường xuyên tuần 1 lần. heo chậm lớn hơn nuôi nền xi măng. giá heo cũng như kiểu nuôi kia thôi > nuôi ra cao lắm huề vốn. đó là những ý kiến của em, mong mọi người tìm hiểu thật kĩ trc khi quyết định làm nhé.
Em có nghe thầy em nói là mô hình này nước ngoài hay sử dụng cho heo con thôi chứ ít ai dùng để nuôi heo thịt lắm.

cám con cò và cám greenfeed cám nào chất lượng hơn ai biết xin tư vấn dùm ạ. cảm ơn

Chú ơi
Mình ở Chợ Mới An Giang. hiện mình sử dụng đậm đặc con cò champion 48% giá 461000 1 bao. Còn CP mã là 750S giá 455.000 giao tận nơi không biết sãn phẩm này tốt không. Bạn nói rõ lại mình không hiểu

Chú hoàng chú giúp cháu đàn heo con nhà cháu bi tiêu chay phân vàng long và xám tro.10 ngày rôi chua khoi.heo lông xù và gây.heo nhà cháu bi bênh gì vay chú

dạ có ai dùng cám nội vimark chưa ạ cho cháu biết cảm nhận với cháu thấy giá cám này mêm

Chú Hoàng cho con hỏi là heo nái sau khi phối giống thì bị viêm đường sinh dục hay tử cung gì đó, nó thải ra chất dịch như trong hình bên dưới. Con có một số câu hỏi chú hướng dẫn con nhé:
1. Nguyên nhân vì sao nó lại bị như vậy? Con có luộc kỹ dụng cụ phối giống rồi.
2. Con đã chích thuốc oxytocin có được không chú?
3. Heo bị như vậy có thể phối giống lại không hay phải thải loại đi?
Cảm ơn chú nhiều.

Chú hoàng chú giúp cháu đàn heo con nhà cháu bi tiêu chay phân vàng long và xám tro.10 ngày rôi chua khoi.heo lông xù và gây.heo nhà cháu bi bênh gì vay chú
Heo nhieu kg roi ? Neu ma heo biet an ranh roi thi dung bio-coli ( hang bio ) tron vao ( heo duoi 15 kg ). Heo tren 15kg thi dung thuoc tiamulin hoac colistin hoac amox. Tuy theo ham luong thuoc manh hay yeu ma su dung, tuy cong ty ma su dung. Chich kem aminovital-high ( c.ty thanh nhon ). Sau khi heo het benh dung catosal them 2 ngay de chong coi+tron thuoc chong coi tong hop ( khoang+ vitamin) + men ( dung loai tot : men song+nam men+enzym )

Chú Hoàng cho con hỏi là heo nái sau khi phối giống thì bị viêm đường sinh dục hay tử cung gì đó, nó thải ra chất dịch như trong hình bên dưới. Con có một số câu hỏi chú hướng dẫn con nhé:
Cảm ơn chú nhiều.
Heo tui cung bi y chang, co con ra dich nhieu hoac it ( mau vang duc hoac trang duc ). May con ra dich duc it ( len giong tui van phoi tiep ). May con ra nhieu ( vang duc ) bo 1 nuoc. Co luc dat thuoc co luc thut rua nuoc tim, da phan bi vay la do nuoc hoac bom tinh, hoac do thoi tiet ( cai nay suy doan ^^ ). Heo nai nuoi tren san chuan qua roi, biet luc nao moi duoc nhu anh ay ^^. Xai dan 0,6 hu num vu het

tiêu chảy có rất rất nhiều tác nhân gây nên.thông tin cung cấp nên khó xác định được
heo lớn nhỏ .trọng lượng bao nhiêu kg. theo mẹ vvv
đả dùng thuốc gì ,cách đả su lý vv
tạm thời tôi đoán là lợn theo mẹ
cho uống thuốc 1ml/con 1 lần duy nhất
vimcoc ,bay coc hoặc chế phẩm có chứa toltrazuril
chích aminovital 3ml/con ngày chích 2 lần
cho uong điện giải , gluco kc + flo do xy hoạc marflomix
chích 1 trong cac loai thuốc sau tiamulin .tialin , trisulfa ngày chích 2 lần
liều ghi trên bao bì sản phẩm

Cảm ơn chú nhiều.
chích 4ml oxytocin hoặc 1 ống hanprost
thuộc rữa tử cung bằng thuốc tím 1% hoặc nước muối pha loảng
khi nước rửa thấy sạch bom vao tử cung 2lo ampi kana
chích 1 trong các loại kháng sinh sau amoxysol la oxy tetracylin la
thì sau 48h chích nhắc lại lần 2
ampi kana ngày 1 lần trong 3 ngay
kết thúc chích 5 ml ade loại tốt
lần sau lên giống thì phối

Last edited:

Back