Những vấn đề cần quan tâm trong chăn nuôi heo

học hỏi, trao đổi hỏi kinh nghiệm với người đả và đang chăn nuôi heo
đồng hành , tư vấn cho người mới chăn nuôi heo chưa có nhiều kinh nghiệm

Last edited:
Tình hình giá heo ở chỗ chú Hoàng và anh em thế nào rồi ạ. Heo ở ngoài cháu vẫn chưa được 25k

chú cũng có nghe giờ lại tiếp tục
ai chết trước thì thôi
ai hấp hối thì giờ phải chết thôi
nhà nước ơi các ông giờ nhậu ở nơi nào ?
dân khổ quá rồi,các ông ơi
Mấy lão giờ đang xỏ chân bàn giấy, ngồi phòng lạnh và bói chữ, hết ngày về còn sống chết mặc bay. Nản

đả buớc qua gần hết quý 1/2018 rôi
tình hình chăn nuôi vẩn còn ảm đạm quá
mấy ông lớn đua nhau bóp chết nông dân
nông dân không còn kêu nổi nửa
chỉ nghe tiếng kêu ặc ..ặc từ trong cổ họng mà thôi

mới cân vài tạ gía 40k
giờ lại tuột dốc rồi
khó trụ nổi qua cơn bảo này rồi
Sau 2 năm vất vả từ huề tới lổ công lưng làm để bù lỗ. Hôm nay mới có kết quả trái ngọt. Vẫn duy trì tổng đàn nái, không biết giá giữ được bảo lâu hy vọng 1 nạ cho anh em ta nhờ. Chúc anh Hoàng mạnh khoẻ.

Sau 2 năm vất vả từ huề tới lổ công lưng làm để bù lỗ. Hôm nay mới có kết quả trái ngọt. Vẫn duy trì tổng đàn nái, không biết giá giữ được bảo lâu hy vọng 1 nạ cho anh em ta nhờ. Chúc anh Hoàng mạnh khoẻ.
cám ơn em khõe thì có khõe
nhưng chắc không mạnh nổi đâu em ''''

chú duy trì được như vậy la2von61 cũng mạnh lắm rồi,chúc mừng chú ra 40,mà hôm nay nghe là lên 42 rồi chú ơi

nông nghiệp vốn đã bấp bênh, và chăn nuôi lại càng khó gấp vạn lần, điệp khúc được mùa mất giá giường như đã trở thành quy luật gần đúng với cả ngành nông nghiệp, chỉ tội các bác nông dân chăn nuôi vất vả mà lợi nhuận chẳng được bao nhiêu. mà cứ như tình trạng giá lợn như năm vừa rồi thì thật là ai oán...

hôm nay lái cọc 42 rồi anh hoàng
đả chạm mốc 45k rồi em
dự báo có thể tăng 1 vài giá nữa
em có heo xuất không ?
anh còn 20 nhưng mới 90 xô đang cố gắng thúc vài kí nửa rồi cân cho chắc
không dám đánh cuộc với các ông lớn đâu

đả chạm mốc 45k rồi em
dự báo có thể tăng 1 vài giá nữa
em có heo xuất không ?
anh còn 20 nhưng mới 90 xô đang cố gắng thúc vài kí nửa rồi cân cho chắc
không dám đánh cuộc với các ông lớn đâu
em suất 60 em lúc giá 36 ,chỉ 1 bầy 42 tiếc thật anh hoàng.hiện heo đang nhỏ chưa có anh

Giá heo bây giờ thấy giá có vẻ ổn định lại rối.chuc các bác còn heo đợt nay.bây giờve lại hết heo rùi. Chán quá ...

Back