Nông dân ĐOÀN KIM SƠN lên báo tiếp thị nè(ko biết post đâu)

• Thread starter nongdan@
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Chào các ACE trong dđ, chuyện ai tốt ai xấu ta xung quanh mọi người chắc cũng biết rõ, không nên bàn ra ở đây. Vì như thế cũng có thể gây phản cảm cho người khác, gây ảnh hưởng đến việc làm của họ. Tốt hơn hết là ACE nào muốn làm việc gì đó mà cảm thấy nghi ngờ không tốt thì tốt hơn hết là chúng ta nên tham khảo ý kiến trước khi quyết định. Tôi nghĩ trong dđ này ai cũng thích chia sẽ hết, và cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm cũng như sự hiểu biết của mình cho đồng nghiệp thì sẽ tốt hơn là chỉ trích người khác. Ai cũng muốn nhận điều tốt đẹp, không ai muốn nhận điều xấu cho riêng mình cả. Bản thân mình cũng vậy, thế thì tại sao mình không cho người khác những điều mà mình muốn. Xin lỗi ACE trong dđ nha, mình nói ra đây không phải là để phê phán ai hết. Nhưng xã hội là thế, có cái xấu và cái tốt thì xã hội này mới tồn tại cái quan trọng là ta làm gì với cái tốt và đối xử thế nào với cái xấu thì đó là 1 sự thành công nho nhỏ của chúng ta đó. Chúc ACE trong dđ ngày cuối tuần bên gia đình vui vẽ.

Tặng các bác câu chuyện này để cuối tuần đọc cho vui sau 1 tuần làm việc vất vả nhé.

Hoala

Chi Co Nhung Thang Duoi No K Thay Dc Thang Que No K Di Dc No Moi Viet No Dua Thang Ks Lua Gat Len Nhu Vay Toi Toi 2 Trai Cua Han Roi Trai O Tien Giang Chi Co 2 Con Bo Vai Cap Chon Han Chi Co 2 Chuon Nuoi Ky Da Lay Dau Xuat Khau Hang Tan Ra Tq Tinh Luon Trai O H Mon Di Dc Bao Nhiu Toan Nhung Ng Dien K Thay K Biet Ji Nghe Ng Ta Noi Cu Viet Len Dung La Nha Bao Co 1 Noi Len 100 Bo Tay May Thang Nha Bao Nay No Co An Co Hoc Ma Viet Toan Ji Dau May Ng Nay Thu Mua Thu Cua Han Ve Nuoi Thu Di Nuoi Khoe Lam Do Ton Cong Lam Vi Vai Bua No Chet Het Roi Khoi Ton Cong Cham Soc Kakakaka

Chi Co Nhung Thang Duoi No K Thay Dc Thang Que No K Di Dc No Moi Viet No Dua Thang Ks Lua Gat Len Nhu Vay Toi Toi 2 Trai Cua Han Roi Trai O Tien Giang Chi Co 2 Con Bo Vai Cap Chon Han Chi Co 2 Chuon Nuoi Ky Da Lay Dau Xuat Khau Hang Tan Ra Tq Tinh Luon Trai O H Mon Di Dc Bao Nhiu Toan Nhung Ng Dien K Thay K Biet Ji Nghe Ng Ta Noi Cu Viet Len Dung La Nha Bao Co 1 Noi Len 100 Bo Tay May Thang Nha Bao Nay No Co An Co Hoc Ma Viet Toan Ji Dau May Ng Nay Thu Mua Thu Cua Han Ve Nuoi Thu Di Nuoi Khoe Lam Do Ton Cong Lam Vi Vai Bua No Chet Het Roi Khoi Ton Cong Cham Soc Kakakaka
Chỉ có những thằng đuôi nó không thấy được thằng què, nó không đi được nó mới viết.Nó đưa thằng KS lừa gạt lên như vậy,Tôi tới 2 trại của hắn rồi.Trại ở Tiền Giang chỉ có 2 con Bò, vài cặp Chồn.Hắn chỉ có 2 chuồng nuôi Kỳ Đà lấy đâu xuất khẩu hàng tận ra TQ.Tính luôn trại ở Hóc Môn đi được bao nhiêu.Toàn những người điên không thấy không biết gì, nghe người ta nói cứ viết lên.Đúng là nhà báo có 1 nói lên 100.Bó tay mấy thằng nhà báo này.Nó có ăn có học mà viết toàn gì đâu.Mấy người này thử mua của hắn về nuôi thử đi.Nuôi khỏe lắm đó, đỡ tốn công lắm vì vài bữa nó chết hết rồi.khỏi tốn công chăm sóc kakkakak.
-----O-------
Hix, đọc căng muốn lòi con mắt mới dịch ra được.không biết còn thiếu sót không nữa.:wacko:

Trời!chút nuă là mình lại bị lừa rầu=>cảm ơn các bác nhé!
Nghe nói ks.DKS đang coong tác tại Nông Lâm!Lúc trước mình cũng học trường này ra sau này về Ohú Yên Lập nghiệp!đợt vùă rồi mình muốn nuôi thử nghiệm Lươn=>thế là thấy KS.DKS rao bán giống thấy tin tưởng nhưng giờ té ra=>đúng là cháy nhà lồi ra mặt chuột!
Cảm ơn bà con nhé!

chào các bác! Em là thành viên mới của diễn đàn và thiết nghĩ lên đây sẽ tìm được những thông tin bổ ích về kỹ thuật và kinh nghiệm chăn nuôi các "đặc sản rừng" để về mày mò nhưng em đã lầm. Tại sao diễn đàn có uy tín thế mà các bác lại đưa toàn thông tin "chợ chiều" không có cơ sở và không có nguồn đáng tin cậy thế. Thử hỏi những thành viên mới NÔNG DÂN như tụi em đây thì biết tin ai! Hay là mình phải gọi điện cho từng người để chứng thực?
Rất mong BQT vào cuộc và điều tra rõ ngọn nguồn sự việc và có một tiếng nói thật sự có uy tín để tất cả bà con và cán bộ kỹ thuật được tỏ.
Em cũng đã tới thăm trang trại tại hoocmôn của thầy Sơn và cũng thấy hứng thú và lúc đó thì chưa biết đầu đuôi câu chuyện trên diễn đàn thế nào!
Vì thế em khẩn mong BQT vào cuộc để làm rõ sự việc!
tôi có đề nghị là các bác đưa bài lên nếu có thể hãy kèm theo hình ảnh và hình ảnh đó phải thật trung thực (có nguồn gốc, kèm theo chủ nhân trong đó càng tốt và không có "dấu hiệu" của photoshop).
cảm ơn các bác đã đọc!

đề nghị Ops có biện pháp gì đối với topic này .... Thứ 1 là nên điều tra rõ ràng nếu thực sự là có dấu hiệu tiêu cực của DKS thì nên đăng một topic mới để bà con nông dân cảnh giác ... thứ 2 nếu có uẩn khúc gì thì đề nghị bác DKS lên đính chính ... Một topic lên án một người nào đó mà không có chứng cứ rõ ràng chẳng khác nào ỷ đông hiếp yếu ... Đệ có vài vời góp ý , để anh em hòa thuận góp ý trên tinh thần họp tác mong các anh, các bác nghe xong rồi bỏ qua ... thanks nhiều

đề nghị Ops có biện pháp gì đối với topic này .... Thứ 1 là nên điều tra rõ ràng nếu thực sự là có dấu hiệu tiêu cực của DKS thì nên đăng một topic mới để bà con nông dân cảnh giác ... thứ 2 nếu có uẩn khúc gì thì đề nghị bác DKS lên đính chính ... Một topic lên án một người nào đó mà không có chứng cứ rõ ràng chẳng khác nào ỷ đông hiếp yếu ... Đệ có vài vời góp ý , để anh em hòa thuận góp ý trên tinh thần họp tác mong các anh, các bác nghe xong rồi bỏ qua ... thanks nhiều

Có nguyên topic dài sọc nói về vấn đề ấy đấy. Bác nào còn lưu link thì post lại. Nhưng đừng bàn lại nữa, mệt lắm rồi:mellow:

Cái chủ đề này xưa lắm rồi. TOPIC CLOSE thôi.
Tính xác thực cũng đã được chứng minh, thời gian đó do lo sợ ĐKS bị oan BQT website định tổ chức 1 buổi offline đến tận nơi tham quan, tuy nhiên hình như chủ trang trại lo sợ nên ko dám cho 1 cái hẹn, mà chấp nhận tiếng xấu. (bà con dùng chức năng search để tìm cái chủ đề dài lòng thòng đó để tham khảo)

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back