Nuôi 1 con chó ngu!

Món ăn tinh thần k thể thiếu cho cuộc sống mỗi người.trao đổi, chia sẻ,chém gió....cố lên ae ơi......

Chắc bác vô diễn đàn cũng vậy ha.
Hiện mình không sống bằng nghề nông mà Mình làm nông vì mê,
nên không "hẻo" vì làm nông đến mức phải vào Diễn đàn này chỉ với mục đích "chém gió" giải sầu như Bác nghĩ. Mà mình có "chém gió" thì chủ yếu chỉ ở những Topic chuyên về "chém gió". Mà nói thật, tiêu đề Topic mình thấy sao sao ấy, chưa kể cách suy diễn của Chủ thớt có vẻ không logic.

Hiện mình không sống bằng nghề nông mà Mình làm nông vì mê,
nên không "hẻo" vì làm nông đến mức phải vào Diễn đàn này chỉ với mục đích "chém gió" giải sầu như Bác nghĩ. Mà mình có "chém gió" thì chủ yếu chỉ ở những Topic chuyên về "chém gió". Mà nói thật, tiêu đề Topic mình thấy sao sao ấy, chưa kể cách suy diễn của Chủ thớt có vẻ không logic.

các bác thông cảm cho bác vu-tuan, bác ấy là thanh niên nghiêm túc cơ mà

em cũng mê nghề nông
nhưng chém là vẫn cứ chém :blink:
làm nông dân là phải nghiêm túc áh ??? :wacko:

các bác thông cảm cho bác vu-tuan, bác ấy là thanh niên nghiêm túc cơ mà
Dạ mình thì tất nhiên là thanh niên, Em ngày làm ít tiếng trong lĩnh vực nông nghiệp, nguồn thu chủ yếu là từ sức lao động trong lĩnh vực nông nghiệp. Topic này mình thấy tên thì do mỗi người hiểu một ý, nhưng chắc bác chưa bị tình trạng ăn cướp trên dàn mướp phải không. Nó lấy xong mai ra đường còn hằm hè với mình, đầu ngửng cao như chú bộ đội về làng, Bác biết bao nhiêu người đã phải từ bỏ giấc mơ làm trang trại, làm nông dân thứ thiệt không. Bởi vì chính tình trạng này đó bác a. Rồi kể cả tình trạng ao làng nữa, nếu bác đi làm nông nghiệp không phải là xứ mình xem. 50% hoặc hơn số người thất bại trong lĩnh vực nông nghiệp hoặc không mở rộng được quy mô khi đi khỏi nơi mình sinh ra để làm nông nghiệp là do tình trạng trộm cướp " nông tặc " đó bác a.

Dạ mình thì tất nhiên là thanh niên, Em ngày làm ít tiếng trong lĩnh vực nông nghiệp, nguồn thu chủ yếu là từ sức lao động trong lĩnh vực nông nghiệp. Topic này mình thấy tên thì do mỗi người hiểu một ý, nhưng chắc bác chưa bị tình trạng ăn cướp trên dàn mướp phải không. Nó lấy xong mai ra đường còn hằm hè với mình, đầu ngửng cao như chú bộ đội về làng, Bác biết bao nhiêu người đã phải từ bỏ giấc mơ làm trang trại, làm nông dân thứ thiệt không. Bởi vì chính tình trạng này đó bác a. Rồi kể cả tình trạng ao làng nữa, nếu bác đi làm nông nghiệp không phải là xứ mình xem. 50% hoặc hơn số người thất bại trong lĩnh vực nông nghiệp hoặc không mở rộng được quy mô khi đi khỏi nơi mình sinh ra để làm nông nghiệp là do tình trạng trộm cướp " nông tặc " đó bác a.

Tại bọn chúng nghĩ người làm nông nghiệp thì hiền lành thôi,
Chứ muốn giữ bầy cừu thì phải bắt sói, muốn bắt sói thì ta phải trở thành sói,
mấy bác cứ ráng trở thành đầu gấu chút đi,,, thằng nào đụng vô trại gà là 'hổ sói' lại cho nó

Mệ kếp ! Tôi còn muốn tụi nó thân tàn ma dại nữa cơ. Cũng do luật pháp không nghiêm, trộm cướp hoành hành, nhà nông khốn khổ trăm điều.

Mệ kếp ! Tôi còn muốn tụi nó thân tàn ma dại nữa cơ. Cũng do luật pháp không nghiêm, trộm cướp hoành hành, nhà nông khốn khổ trăm điều.
Thực sự em cũng uất vấn đề này lắm, nhiều khi báo cáo chính quyền họ chỉ ầm ờ cho qua thôi. hoặc cùng lắm thì gọi lên hòa cả làng. thế mà mấy ông ấy chăm chỉ đi bắt mũ bảo hiểm với abcbk thì nhanh lắm.

Người nông dân thì khổ trăm bề, về thời tiết, dịch bệnh, được mùa mất giá,.... lại còn thêm bị trộm cắp hoành hành mà chính quyền thì cũng bó tay. Đó là một thực trạng không chỉ riêng ở địa phương nào. Những ý kiến các ace có vẻ hài hước nhưng cũng là nỗi bức xúc bấy lâu nay. Có bị ăn trộm viếng thăm mới thấy khổ tâm thế nào.

Người nông dân thì khổ trăm bề, về thời tiết, dịch bệnh, được mùa mất giá,.... lại còn thêm bị trộm cắp hoành hành mà chính quyền thì cũng bó tay. Đó là một thực trạng không chỉ riêng ở địa phương nào. Những ý kiến các ace có vẻ hài hước nhưng cũng là nỗi bức xúc bấy lâu nay. Có bị ăn trộm viếng thăm mới thấy khổ tâm thế nào.
À các bác làm có bị hàng xóm ganh ghét ghen tỵ không. chứ em thấy tình trạng đó cũng không phải ngoại lệ, nó như 1 con dao kề sát sườn mình lúc nào mình sơ hở là nó phá, rồi súi dục mấy găng tơ sóm, anh hùng khu vô công rồi nghề tìm cách phá mình, nếu pháp luật bó tay thì cứ nói là manh thằng nào thằng ấy sống, em chơi liền. nhưng khổ mỗi nỗi nó làm nó quậy thì không sao, mình hơi ho he đã thấy có con chó vàng chạy tới này nọ rùi

chổ em thằng nào mà láo là em dần nó nát gáo chứ ơ đó mà cướp x0ng rồi ra đường còn hăm he. Còn đi chỗ khác làm thì em thua.

chổ em thằng nào mà láo là em dần nó nát gáo chứ ơ đó mà cướp x0ng rồi ra đường còn hăm he. Còn đi chỗ khác làm thì em thua.
Thật ra câu chuyện là chỗ làm nó ko có gần chỗ mình sinh ra và lớn lên bác a. thế mới căng chứ. Còn ở quê em ra đường chẳng cần phải nó là thằng ăn chộm mà nó hằm hè em em cũng quất tới bến rồi

lầm là lầm thế nào được....nó quất hết bầy rồi nó ghi cho dòng chử " chúc bạn may mắn lần sau" nữa thì có

phaỉ học bài "lương sơn bạc" nè : để cạnh chuồng gà mấy chai rượu đế thiệt ngon. trộm nó bắt được gà ắt sẽ mở rượu nhậu chào mừng. vậy là say rồi nằm đó luôn, sáng ngày ra mời bác trộm lên quận là xong. chú ý rượu phải pha thêm thuốc sâu đậm đậm chút đó. hihihi

phaỉ học bài "lương sơn bạc" nè : để cạnh chuồng gà mấy chai rượu đế thiệt ngon. trộm nó bắt được gà ắt sẽ mở rượu nhậu chào mừng. vậy là say rồi nằm đó luôn, sáng ngày ra mời bác trộm lên quận là xong. chú ý rượu phải pha thêm thuốc sâu đậm đậm chút đó. hihihi
Bác có bán thuốc sâu 666 ko bác loại đó ngày sưa pha nước lã và đạp săm xe oto là thành rượu đó

có 1 topic mấy cha nội bàn 1 hồi ra tùm lum lun :))
giống topic tán dóc ghê:lol:

Vì là nuôi chó ko giải quyết được vấn đề lên phải tính nhiều cách

không phải nói, chầu nhỏ mình thích đi ăn trộm vặt lắm, ăn trộm mà họ đuổi nhưng k bắt đc đúng là lên tiên luôn. :8^: :8^: :8^:
nhưng h lớn rồi lại ghét mấy cái loại đi ăn trộm đó nhất. :bash: :bang:

nuôi chó vậy là khôn lắm, có người bảo nuôi chó mà nó vồ gà rồi vồ cả trứng gà luôn
hàng ngày hay cho nó ăn cám gà chứ không cho ăn cơm, riết nó quen mùi gà
có bác lại bảo chó nhà ổng chỉ ưa nằm, chẳng thích chạy hay sủa, thấy gà cũng chẳng buồn vồ
bây giờ có chó điện tử rồi, để nó nằm đó, lâu lâu nó sủa, ai qua nó quay video luôn, mó vào nó thì nó quất roi điện ngã bổ chửng. chỉ có nạp điện cho nó là ổn. còn trí khôn à, cứ gọi là tuyệt vời, dạy gì biết nấy, vì chỉ việc cài phần mềm vào đầu nó thôi mà

nuôi chó vậy là khôn lắm, có người bảo nuôi chó mà nó vồ gà rồi vồ cả trứng gà luôn
hàng ngày hay cho nó ăn cám gà chứ không cho ăn cơm, riết nó quen mùi gà
có bác lại bảo chó nhà ổng chỉ ưa nằm, chẳng thích chạy hay sủa, thấy gà cũng chẳng buồn vồ
bây giờ có chó điện tử rồi, để nó nằm đó, lâu lâu nó sủa, ai qua nó quay video luôn, mó vào nó thì nó quất roi điện ngã bổ chửng. chỉ có nạp điện cho nó là ổn. còn trí khôn à, cứ gọi là tuyệt vời, dạy gì biết nấy, vì chỉ việc cài phần mềm vào đầu nó
thôi mà

chó đó ở đâu vậy bạn,bán với giá bao nhiu,mình chưa nghe wa bao giờ

Back