nuôi 5000 gà thì cần bao nhiêu m2 khi làm chuồng?

• Thread starter vuon len lam giau
  • Ngày gửi
Chào moi nguoi em cần hỏi nếu nuôi 5000 ga thịt thì chuồng cần có diện tích bao nhiêu thì hợp lí..và nên nuôi kiểu cuốn chiếu từng lứa hay nuôi tổng hợp một lúc 5000 con luôn ạ..mong mọi nguoi cho em ý kiến ạ.

có kinh nghiệm nuôi gà và đầu ra cho sản phẩm chưa , mà nuôi ghê vậy ? những gì sách hướng dẫn chăn nuôi viết , áp dụng vào thực tế chưa chắc được kết quả như vậy đâu, nên nuôi vài lứa mỗi lứa vài trăm con lấy kinh nghiệm . nếu không thì trắng tay đó .

nuôi như thế nào bạn phải nói rõ chứ , chăn thả , bán chăn thả hay nuôi công nghiệp.

Bạn nuôi gà thịt giống gì: Gà trắng, tam hoàng, lương phương, gà ta lai, gà ta thuần ... nuôi thả vườn, công nghiệp hay bán công nghiệp ... từ đó mới tính được diện tích cần dùng cho 5.000 con.

Bạn nuôi gà thịt giống gì: Gà trắng, tam hoàng, lương phương, gà ta lai, gà ta thuần ... nuôi thả vườn, công nghiệp hay bán công nghiệp ... từ đó mới tính được diện tích cần dùng cho 5.000 con.

Bác chủ top hình như lập chủ đề để tán gẫu thì phải! Em xin bổ sung thêm là bác định làm chuồng kín hay chuồng hở và quan trọng nhất là bác có bao "xiền" để đầu tư cho 5000 gà này? Nuôi 5000 con 1 lứa lượng vốn cần thiết lớn hơn rất nhiều lần so với chia ra làm nhiều lứa.

Bà con trên này nuôi gà nhưng không nuôi giống gà nào tên là "gà thịt" cả!

Thực tế chút đi cụ. Giỡn nhọt chết đc. Chưa biết gì về gà mà nuôi một lần 5k con. Có dư tiền thì đem làm từ thiện có phước Đức hơn.

Vâng.xin chao các bạn.
Hiện tại bên mình có cung cap con giông ga noi lai bên tre.ga con bên mình cũng cap là ga 1ngay tuôi va đươc tiêm vacxin magêt.gia ga con hiên tại 11.000₫/con
Nguôn hôt bao đam chat lương nha các bạn
Ba con co nhu câu liên hê 01643500500
Nhân giao khu vực miền tây
Vâng.em xin góp y voi chu toppic.
1.bác có nuôi gà chua hay chi mơi nuôi lan đâu
2.Nêu bac nuôi vơi so lương 5000 con.minh nghi bac nên nuôi xoay vòng chu k nen nuôi cung 1 luc 5000.
Vi nuôi 1 luc nhu vay se rat kho khăn cho việc chăm sóc.vi du nhu bac co the nuôi 2000 con.cach 30 ngay sao băt thêm 2000 va kê tiêp là 1000 con.
Hiên tại cơ sơ con giong cua minh co nhân cung cap con giông chuẩn(bao k co ga che,ga tàu,ga lương phuong) bên mình chi cung cap duy nhất 1 giông ga noi lai ben tre ma thôi.uy tin tao nên thương hiệu.xin cam ơn

Không biết bạn chọn giống gà nào để nuôi thịt, tuỳ theo giống gà mà diện tích chuồng có thể khác nhau chút ít. Tuy nhiên nếu nuơi nhốt, có thể tính bình quân 1m2 nuôi được 10 con, như vậy nếu bạn muốn nuôi 5.000 con bạn cần có 500 m2 chuồng. Vối 5.000 con bạn nên nuôi tổng hợp cùng 1 lúc, 1 - 2 tuần đầu việc chăm sóc có hơi cực 1 chút nhưng rất thuận lợi ở các tuần sau vì việc ăn, uống, ngừa bệnh ... giống nhau.
Nếu nuôi theo phương thức cuốn chiếu việc chăm sóc chỉ thuận lợi cho lứa đầu nhưng từ khi thả lứa 2, lứa 3 sẽ rất phức tạp, chuồng thì đang úm, chuồng thì đang ăn cám gà con, chuồng thì ăn cám gà trưởng thành, chế đề uống thuốc, chủng ngừa ... các chuồng củng khác nhau, hơn nữa khi bạn đang làm việc ở chuồng gà lớn khi sang chuồng gà nhỏ dể làm nhiểm bệnh cho gà nhỏ.
Tuy nhiên nếu nuôi tổng hợp cùng 1 lúc, bạn củng nên phân chia ra ít nhất 3 chuồng, mổi chuồng chỉ khoảng 1.500 đến 2.000 con thôi đồng thời củng chuẩn bị 2 chuồng mổi chuồng có sức chứa khoản 2% số lượng nuôi tức khoảng 100 con 1 chuồng để tách các con bị đẹt ra riêng và có chế độ ăn riêng, 1 chuồng cách xa các chuồng nuôi để có thể tách gà có hiện tượng đau bệnh. Khi nuôi tổng hợp, đến lứa bạn xuất bạn cùng lúc hết tất cả các chuồng và sau đó làm vệ sinh đồng bộ, 3 tuần sau mới thả lứa mới.
Không dám nói là kinh nghiệm, mình chỉ góp ý với bạn 1 chút hiểu biết để bạn nghiên cứu

Nuôi nhốt hoàn toàn cần 700 800m, còn nuôi thả thì cần 5k nếu tốt thì 10k thì tốt.

Nuôi cuốn chiếu 1 tháng 1k thì cực, mà thu nhập đều, nhưng mất công phân chia và chăm sóc.

Nuôi 1 lần thì vốn lớn, nếu muốn nuôi 5k gà thì chuẩn bị ít nhất 300tr ko tính tiền làm chuồng nhé.

Mấy anh cho em hỏi nhà em có 60m2 thì nuôi được bao nhiêu con gà, nuôi giốg gà gì dễ nuôi thu nhập cao... mấy anh tư vấn giúp em đc hog?? Em hog có kinh nghiệm...

Mấy anh tư vấn giúp em... nhà em có 60m2 có thể nuôibao nhiêu con gà, giốg gà gì dễ nuôi, thu nhập cao... em hog có kinh nghiệm... nhờ mấy anh chỉ giúp em...

Mấy anh tư vấn giúp em... nhà em có 60m2 có thể nuôibao nhiêu con gà, giốg gà gì dễ nuôi, thu nhập cao... em hog có kinh nghiệm... nhờ mấy anh chỉ giúp em...
60m2 thì làm chuồng 20m2 còn 40m cho gà dạo chơi. Có thể nuôi tối đa 300 con. Con gà gì thì xem nơi mình ở

nuôi tối đa 100 hết max, nhiều hơn ko đủ chổ thả

Em ở Bến Tre z... nuôi giống gà gì đc anh... có gà Bến Tre mà em đọc mấy a kia ns chỗ đó bán con giống hog tốt...
cân nuoi ga noi lai ben tre chuân thi liên hê minh nha.01643 500500.ga con bao chuẩn.

nuôi gà đừng quá quoan trọng diện tích nha bạn
diện tích là do mình và ở kỹ thuật của mình
nếu ai cũng cần diện tích thật rộng để thả gà thì diện tích ở đâu để có

Tuy diện tích không quan trọng bằng kỹ thuật nhưng với 1 diện tích nhất định thì khả năng nuôi tối đa phải tương ứng 1 số lượng nhất định mà thôi, vượt qua số lượng tối đa thì dù kỹ thuật có như thế nào củng ảnh hưởng đến chất lượng.

Vâng.xin chao các bạn.
Hiện tại bên mình có cung cap con giông ga noi lai bên tre.ga con bên mình cũng cap là ga 1ngay tuôi va đươc tiêm vacxin magêt.gia ga con hiên tại 11.000₫/con
Nguôn hôt bao đam chat lương nha các bạn
Ba con co nhu câu liên hê 01643500500
Nhân giao khu vực miền tây
Vâng.em xin góp y voi chu toppic.
1.bác có nuôi gà chua hay chi mơi nuôi lan đâu
2.Nêu bac nuôi vơi so lương 5000 con.minh nghi bac nên nuôi xoay vòng chu k nen nuôi cung 1 luc 5000.
Vi nuôi 1 luc nhu vay se rat kho khăn cho việc chăm sóc.vi du nhu bac co the nuôi 2000 con.cach 30 ngay sao băt thêm 2000 va kê tiêp là 1000 con.
Hiên tại cơ sơ con giong cua minh co nhân cung cap con giông chuẩn(bao k co ga che,ga tàu,ga lương phuong) bên mình chi cung cap duy nhất 1 giông ga noi lai ben tre ma thôi.uy tin tao nên thương hiệu.xin cam ơn
Bác cho hỏi. Bác có gà nòi bến tre (không phải gà lai không ah) nếu có em bắt 1 ít. Hoặc bác kiếm em 10 con mái nòi bến tre dc ko ah.

Ơ đây em giao so lương 500 con trơ lên mơi giao tận nơi đc
Bac muôn kiêêm mai nòi rặc cung dc.bac ơ đâu

Có mấy a tư vấn rằng diện tích ko quan trọng bằng kỹ thuật, mình thấy cũng hơi bất cập. Chuồng có 10m vuông mà nuôi 1000 con sao nuôi, kỹ thuật nào giúp các a nuôi được!!

KT là 1 chuyện, nhưng muốn nuôi sl thì phải quan trọng diện tích, bé quá sao mà làm, chắc lúc ấy làm chuồng 10 tầng nuôi quá

Back