Nuôi bò vỗ béo cần giúp đỡ

• Thread starter Hung ho
  • Ngày gửi
Tôi đang chuẩn bị khởi nghiệp bằng việc nuôi bò vỗ béo, do vốn ít và cũng là lần đầu tiên tôi nuôi bò dịp vậy tôi không rành lắm về nó và mong nhờ các a e đi trước giúp tôi giải đáp những vấn đề của tôi.
1. Mua bò vỗ béo nên mua giống bò nào? Và nên mua con bò như thế nào?
2. Làm thế nào để phân biệt được sự khác nhau giữa các giống bò?
3. Làm như thế nào để biết con bò đó tốt?
4. Giống cỏ hiện nay tc hụi được ngập úng là cỏ gì, năng suất, giá cả, và mua ở đâu.
Xin nhờ các a e đi trước giúp đỡ . Xin cảm ơn.

Tôi có đến tham quan 1 trang trại lớn tại Bến Tre, qui mô họ phát triển khoảng 1000 con bò sinh sản đủ loại giống, nơi đó họ hướng dẫn cho tôi rất tận tình, kỷ thuật xây chuồng, cách trồng cỏ, cách cho bò ăn, cách chọn bò đẹp, xấu, cho tôi một số giống cỏ năng suất cao, tôi có ở lại đó vài ngày để họ dạy tôi cách bò sinh sản, vì ở đó ngày nào cũng có bò đẻ, ở đó hầu như tôi đã học được hết những gì cần học - họ rất nhiệt tình - không dấu nghề, nhưng họ không bán bò giống cho bạn vì họ đang phát triển đàn bò đến qui mô rất lớn ! A Thành chủ trang trại ( 0919.504089 ) bạn có thể gọi trực tiếp cho ảnh nhờ tư vấn .

bến tre là ở đâu bạn.. nếu dc rãnh mình đi tham quan học tập cho biết... tai mơ cần đi loanh hoanh nhiều cho biết.

Cảm ơn bạn. Bạn có thể cho tôi biết trang trại đó ở huyện nào không?

Trang trại đó ở gần Cống Đập Ba Lai huyện Bình Đại, nó giáp ranh với huyện Ba Tri, một huyện có tiếng là bò đẹp nhất và nhiều nhất Việt Nam.

Back