Nuôi cá la hán chung với cá lau kiếng???

• Thread starter chanchukk
  • Ngày gửi
:pCác anh chị em cho mình hỏi là cá la hán có thể nuôi chung với cá lau kiếng được không? Mình có nuôi con cá la hán và nuôi chung với 2 con cá lau kiếng vì nghe người ta nói là nó sẽ dọn bớt phân của cá la hán mà thấy nó có thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.:p

cũng tùy từng con la hán thôi.có con dữ bạn mà thả lau kính vào thì thành cá dí cho la hán.đánh chết rồi lh còn xơi hết bộ làng mề cơ

đúng rùi đó, t cũng có nuôi con la hán chung với cá lau kiếng, nhưng chẳng bao lâu cá la hán lại làm thịt hết 2 con cá lau kiếng luôn. Kinh khủng!:eek:

nuôi cá La hán chung với cá lau kiếng

cá lau kiếng thường là giúp don dẹp rong rêu để cho hồ đẹp, chứ làm gì ăn phân của kẻ khác:eek:

:pCác anh chị em cho mình hỏi là cá la hán có thể nuôi chung với cá lau kiếng được không? Mình có nuôi con cá la hán và nuôi chung với 2 con cá lau kiếng vì nghe người ta nói là nó sẽ dọn bớt phân của cá la hán mà thấy nó có thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.:p
theo mình không nên nuôi cá la hán chung với bất kì con gì vì nó là loài ăn thịt lại rất háo ăn và hiếu chiến.Để tránh ảnh hưởng đến cá nên nuôi cách biệt với loại khác.Chúc bạn có 1 hồ cá đẹp...! ê có thể cho mọi người thấy hồ cá của bạn không ?

nuôi cá lau kiếng chung với cá la hán có ngày cá lau kiếng bị mấy ảnh xơi tái cho ma xem. Mấy anh cá la hán này gian hồ lắm. Nó kô thích chia xớt phần lãnh thổ của mình đâu.

calaukieng

:D
Các anh chị em cho mình hỏi là cá la hán có thể nuôi chung với cá lau kiếng được không? Mình có nuôi con cá la hán và nuôi chung với 2 con cá lau kiếng vì nghe người ta nói là nó sẽ dọn bớt phân của cá la hán mà thấy nó có thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.
.
sao không nuôi riêng đi cho dễ chăm sóc ông.nuôi chung có ngày à.:rolleyes:

nuôi cálao kiếng chung với cá la hán

Các anh chị em cho mình hỏi là cá la hán có thể nuôi chung với cá lau kiếng được không? Mình có nuôi con cá la hán và nuôi chung với 2 con cá lau kiếng vì nghe người ta nói là nó sẽ dọn bớt phân của cá la hán mà thấy nó có thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.:p
Cá lau kiếng chỉ ăn rong rêu thôi chú làm gì mà ăn phân kẻ khác, nhưng nó mà không chịu dọn dẹp chắc có lẽ nó sợ con cá kia đấy

cá la hán dữ lắm bạn ạ, nhưng bạn mua con lau kiếng to to tí chắc em nó cũng sợ. À mà nếu 2 con đó chịu nhau rồi có con với nhau thì đặt tên gì nhỉ:
LAU KIẾNG + LA HÁN = LAU ... HÁN à.

cá la hán dữ lắm bạn ạ, nhưng bạn mua con lau kiếng to to tí chắc em nó cũng sợ. À mà nếu 2 con đó chịu nhau rồi có con với nhau thì đặt tên gì nhỉ:
LAU KIẾNG + LA HÁN = LAU ... HÁN à.

Tên đẹp quá :))

Nuôi chung cũng tốt mà, có điều là giờ mấy ai nuôi cá La Hán nữa, một thời huy hoàng của em nó!

ó thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.:p

Bán căn hộ tại Trung Hòa Nhân Chính sổ đỏ chính chủ

--------

Chung cư Nam Trung Yên sổ đỏ trao tay

--------

Chung cư mini Kim Cương Xuân Đinh giá rẻ

--------

Chung cư CT3 Cổ Nhuế giá tốt

--------

Chung cư CT3 Cổ Nhuế 22tr/m2, 2 đến 3 phòng ngủ, 2WC

--------

Chung cư CT3 Cổ Nhuế 22tr/m2, 2 đến 3 phòng ngủ, 2WC

--------