nuôi cá lóc .... phóng sinh :)

• Thread starter thanhkhenam
  • Ngày gửi
chào các Bác :)
Lâu nay vô đọc cọp hoài mà chưa viết bài nào, nay có dự án mới nên đăng ký nick để nhờ anh chị tư vấn giùm.
Như tiêu đề, em dự định làm vườn lan diện tích ~ 200m2 trên đất trang trại , phía dưới em xây bể ximang chứa nước bốc hơi lên cho mát rể lan. Nay em có nhu cầu thả cá hay lươn để nuôi mà không bán, chỉ tặng Chùa hay các A/c Phật tử nào có nhu cầu thả cá phóng sinh mà thôi. MIỄN PHÍ
Về thức ăn: cám CN + đồ thừa của Cty chế biến thủy sản hay thịt, cá hết date của siêu thị (người ta cho không, chỉ mất công chở và em có xe) tốn thêm đầu tư máy băm :) .
Chi phí thức ăn cho bể nuôi trên chỉ ở khoảng 2 triệu đến 3 triệu / 1 tháng, kinh tế phục hồi em sẽ tăng thêm. Ở trang trại em có hồ nước trên núi chảy xuống khoảng 20lit/1h nên lúc nào cũng có nước chảy vào hồ.
Nay, nhờ A/c tư vấn giúp em những con vật nào dễ nuôi, ít bịnh, chi phí ít, và phóng sinh vào rằm tháng Tư và rằm tháng Bảy hàng năm. Em thích 1 trong các loại: cá lóc, lươn, cá chép, ...
Em không phải là nông dân và em ăn chay trường nên đừng chỉ em con nào thịt ngon nghe :)
ý tưởng hơi khùng nhưng đó là cái em muốn :) . Cám ơn A/c nhiều.

Last edited by a moderator:
Bác zui tính quá !:lol:

Em kết bác rùi đóa . ! hì hì . Như zay mới trị được những nhà nông @

Back