Nuôi cá sấu hiện nay? Xin cho đôi dòng góp ý.

• Thread starter xitrum_007
  • Ngày gửi
Em cũng đang chuẩn bị tập tành nuôi cá sấu. Bác nào cho em xin một vài kinh nghiệm, cũng như ý kiến về con vật nuôi này ạ. Em đã có chuồng trại, nguồn thức ăn ... em chủ yếu là nuôi cá sấu bán thịt nguyên con cho thương lái.
Xin chân thành cảm ơn các ý kiến đóng góp!!!:6^::6^::6^:

một ý kiến nhỏ nhé. bạn muốn nuôi những giống hoang dã và nguy hiểm như vậy cần tìm hiểu kỹ tập tính sống của nó đã, và tạo môi trường sao cho gần môi trường sống chính của chúng. ngoài ra cần phải hiểu rõ cách khống chế và bắt nó. nếu không hiểu cách khống chế nó, có thể có lúc sơ sảy và nguy hiểm đấy.
theo mình biết, những giống hoang dã này thường khá hiền lành khi đã no nê, kể cả hổ, sư tử. ngoài ra tính chất hoang dã thể hiện nó rất khó quen người nuôi. thêm nữa bản năng hoang dã cho nó sức khỏe rất tốt, nhưng lại dễ dính bệnh tật lạ.
chúc bạn thành công

Last edited by a moderator:
Nghe nói nuôi cá sấu phụ thuộc hoàn toàn vào người buôn da cá sấu.
Họ cho bằng nào thì biết bằng ấy. Mình sống chết là do họ.
Cá sấu mà họ không mua da thì ế, vì nuôi mãi thì tốn tiền thức ăn,
chuồng trại, công, dịch bệnh, mà càng to thì giá tiền da càng rẻ.
Cá sấu to quá thì da lại không xài được nữa.

Chả hiểu sao nhưng mình ăn thịt cá sấu chả thấy ngon gì. Mấy năm trước còn thấy hàng quán về thịt cá sấu rộ lên chứ những năm gần đây thì thấy im lắm. Bạn cần nghiên cứu kỹ hơn về đầu ra nhé

trang trại nhà bạn mình có nuôi, nhưng có vẻ lỗ chứ không lãi
nhà nuôi heo nên không thể mua phổi heo từ lò mổ, cho ăn gà và cá trong hồ nuôi tại nhà = chi phí thức ăn cao + chậm lớn.
nuôi mật độ quá dày, dậm đạp nhau nên chết = hao hụt con giống.
...
và nhiều lý do khác mình không cập nhật đủ.
Cá sấu chỉ bán da là chính. thịt bán đầy đường 50k/kg chẳng ai ăn, vì dở lắm.
cá sấu lớn quá bán cũng không mua lun.
bạn tham khảo thêm nhé.
thông tin mình cập nhật ở Đồng Nai

Back