Thảo luận NUÔI CÀO CÀO

• Thread starter Võ Văn Tấn
  • Ngày gửi
Bọn chào mào đang quành hành ở các quán cà phê và kéo theo một số người đi bắt cào cào bán, thu nhập cũng khá cao: ngày kiếm 300 - 400 là bình thường. Việt nam mình thích hợp nuôi cào cào quá đi chứ mà sao ko thấy ai nuôi nhỉ

300k/kg. mình thu cho vì có mói mua 400k/kg để bỏ lẻ cho đạị lý chim 500k/ kg. bọn đại lý chim bán 1 bì 5000 đ/ 10 con.

Nhưng vấn đề là xa wá bạn ơi ..nếu đầu ra rộng rãi thì mới fát triển nghề dc bạn àk..

Bọn chào mào đang quành hành ở các quán cà phê và kéo theo một số người đi bắt cào cào bán, thu nhập cũng khá cao: ngày kiếm 300 - 400 là bình thường. Việt nam mình thích hợp nuôi cào cào quá đi chứ mà sao ko thấy ai nuôi nhỉ
Nuôi "quá tay" thành đại dịch cào cào, châu chấu phá hoại mùa màng thì...không dám nghĩ tiếp nữa...

Ở trong miền nam người ta nuôi nhiều lắm mình cũng đang muốn nuôi vì đầu ra rất nhiều.Nhưng vì mình ở ngoài Bắc nên vẫn đang lo mùa đông cào cào không sống nổi híc.

Sắp có người nuôi! Cho người ăn. Сào cào trứng ngon tuyệt!

Có Bác nào biết ngoài miền bắc có ai nuôi được cào cào chưa chỉ em với

Mình có thằng bạn kỹ sư nông nghiệp mê chim rồi dần dần bỏ nghề đi bát cào cào bán (bố nó chửi te tua còn đòi từ mặt nó nữa tại cái tội khùng khùng), sau đó thu mua của bọn trẻ. giờ mỗi ngày nó kiếm cũng kha khá. mình ko biết cái vụ nuôi này, chỉ thấy thị trường có nhu cầu lớn, giá tốt , đầu tư ít và ở miền trung, miền nam rất thích hợp nuôi con này nên trình bày cho anh em thảo luận xem khả thi không và hy vọng có 1 ai đó nghiên cứu làm thử. có gan làm giàu mà.
không biết con này ngon không chứ ve sầu mình lủm ròi. rang với đậu phộng uống rượu là i bài luôn. mà đa phần những động vật bậc thấp người ta quan niệm nó bổ ( cái này đúng vì cấu tạo protein đơn giản nên dễ tiêu hóa). chủ yếu là chế biến thế nào thoai.

mình cũng đang kêếm mua cào cào kg về chiếc lại bỏ mấy tiệm chim. ae nào biết cho mình sdt nha khu vuc trong nam

Ai nói nuôi cào cào vốn ít??? Để nuôi thành công + đủ khả năng giao cào cào mỗi ngày phải đầu tư bài bản. Số tiền k nhỏ đâu.
P/s: một người đang nuôi cào cào phát biểu

Back