Nuôi chim bồ câu pháp

• Thread starter Trương Vĩnh Hoài
  • Ngày gửi
Anh chị ơi em hỏi tý xiu nhé.Có phải do thời tiết lạnh quá ko mà em thấy bồ câu nhà em nó đẻ sưa hơn và con chim non nở ra cũng mọc lông chậm hơn so với mùa hè. Có phải vậy ko anh chị nhỉ

Đúng rồi bạn à. Vào mùa đông do thời tiết lạnh nên chim bồ câu sẽ sinh trưởng và phát triển chậm lại. Bạn cần bổ xung thêm Vitamin ADE và chất khoáng ( Ca) để tăng cường dinh dưỡng cho chim, ngoài ra bạn phải giữ ấm cho chim, không để gió lùa. Nếu thời tiết chuồng nuôi lạnh quá ( xuống dưới 15 độ) bạn có thể sử dụng bóng đèn sợi đốt để tăng nhiệt độ chuồng trại dồng thời tăng thời gian chiếu sáng cho chim!
Chúc chim bạn chóng lớn, mau đẻ !
P/S: Lần sau khi đăng bài bạn nên ghi rõ cụ thể nội dung ra để mọi người tiện theo dõi, không nên ghi chung chung như thế

Last edited by a moderator:
Chim > 1 tuổi thường thay lông vào dịp cuối năm mà bạn ( chim mình nuôi có thể theo lứa trưởng thành - phần lớn đều thay vào mùa lạnh - nhà bạn có thể cũng vậy). Khi thay lồng thì chu kỳ đẻ sẽ giảm và gián đoạn mất vài tuần.. còn việc mọc lông nhà mình chim non vẫn mọc đều ... quan trọng là bạn cho chim ăn có đủ chất và khoáng chất ko?

Cho minh hoi chi phi thuc an cho 1 cap Bc sinh san la bao nhiu?
O binh dinh gia ban 60k/cap ra rang thoi.
Neu minh nuoi thi co bi lo ko?
Chan thanh cam on.
Nếu 60k 1 cặp thì không phải là lỗ mà là lỗ nặng.
Anh chị ơi em hỏi tý xiu nhé.Có phải do thời tiết lạnh quá ko mà em thấy bồ câu nhà em nó đẻ sưa hơn và con chim non nở ra cũng mọc lông chậm hơn so với mùa hè. Có phải vậy ko anh chị nhỉ
Mình thì thấy bình thường. Bồ câu nhà mình vẫn đẻ và nở đều. Con nở 15 ngày là có cặp đẻ rồi. Còn lại thì cứ 20 ngày là đẻ lại. Chỉ có lạnh nên nó ấp 19 ngày mới nở. Khi chim đẻ thì mình lấy trứng thứ nhất cất đi. Lấy 1 trứng gà tre bỏ vào khi nào nó đẻ trứng thứ 2 thì lấy trứng gà tre ra bỏ trứng chim vào. Như vậy thì nó sẽ ấp nở cùng ngày.

Vậy mà mấy trang trại ở gần xã mình kêu bán 60000 là lời gần 20000/cặp.
Bồ câu giống họ bán có 200ngàn/cặp thôi.

Vậy mà mấy trang trại ở gần xã mình kêu bán 60000 là lời gần 20000/cặp.
Bồ câu giống họ bán có 200ngàn/cặp thôi.
Hi. Họ k nói thế thì bán giống cho ai. 200k 1 cặp ra ràng là đúng rồi còn gì??

Không phải ra ràng đâu. Mà là bồ câu sắp sinh sản đó bạn.

Back