Nuôi chim để dẫn đi bắt cá về nhậu.Bán gấp.

• Thread starter baocuong1980
  • Ngày gửi
B

baocuong1980

Guest
Đại gia nuôi Đại bàng đi săn chim,tôi nghèo nuôi chim Cốc đi săn cá!!!!
Mỗi khi có dịp rãnh rỗi,thấy ace thường vác cần câu đi câu cá,vừa giải trí vừa có cá ăn.Nhưng cái thú đó đôi khi làm mình chán nản,ngồi cầm cần mà chờ với đợi vừa buồn lại vừa muốn ngủ.Nói chung là buồn ngủ đó mà...Cái thú đó xưa như trái đất rồi,các ace xem cái thú nuôi chim đi bắt cá ngày nay nè.
[youtube]9Rsk9GcvM2E[/youtube]
Mình đang nuôi 2 em chim còng cọc (hay còn gọi là chim Cốc-1 trống 1 mái) đã hơn 1 năm rồi.Chim rất dạn người.Dẫn 2 em nó đi săn cá được rồi(nhưng nó bắt được bao nhiêu cá nó nuốt hết àh,chắc tại cá nhỏ quá,với lại mình không cột dây ngay cổ em nó lại giống trong clip).2 em nó to lắm khoảng 1,4kg.Lông mượt đuôi dài màu xanh đen- bóng.Nhìn vô cùng ngầu.....

Tình trạng:
Số lượng bị giảm chủ yếu là do không còn nơi sinh sản thích hợp và thiều nguồn thức ăn tự nhiên. Ngoài ra các vùng thủy vực thường bị tăng hàm lượng phù xa do sói mòn ở thượng lưu làm hạn chế tầm nhìn của Cốc trong nước khi tìm mồi.. vv. Mức độ đe dọa: bậc R.
Đây là uy lực của em nó nè,nuốt cá chình khủng

Ai thích thú nuôi chim này mình bán lại 500k/2 em.
093.886.889.6
Giao chim tận nhà.

ở đâu bác ơi, con này ăn cá thì phải biết, quê em có nhiều ao nuôi cá tra xuất khẩu, lựa những ao mới thả cá giống, nó xuống 1 bầy chứng chục con, lặn hụp tầm 1 tuần thì chắc lưng nửa ao rồi, em hay bắn đc con này, nhưng thịt hôi cực kì, xin bác cho hỏi màu mắt nó màu đen hay xanh. Nếu đen thì đúng là cồng cộc nhỏ con, mỗi con nặng tầm 600 gram, không hôi. Nếu mắt xanh là bạc má, có con nặng tầm 1.2kg. Thịt hôi khộng chịu nổi, bắn xong bỏ khạp xuồng máy, nguồn ờ trước mũi ghe mà còn chịu không nổi

loài chim này hồi nhỏ sống ở trung quốc nghe kể , chỉ có người trung quốc sống ở vùng núi nào đó mới huấn luyện được loài này
hình như là gần bên Tây Tạng hay Mông Cổ gì đó
ở việt Nam sao biết bí quyết này được
ko phải chỉ cần buộc dây vào cần cổ con chim không đâu , phải có nhiều bí quyết nữa

đặt hàng rồi nha bạn
đã nhận liên lạc với anh aurora.chủ nhật lấy chim.
---------------
loài chim này hồi nhỏ sống ở trung quốc nghe kể , chỉ có người trung quốc sống ở vùng núi nào đó mới huấn luyện được loài này
hình như là gần bên Tây Tạng hay Mông Cổ gì đó
ở việt Nam sao biết bí quyết này được
ko phải chỉ cần buộc dây vào cần cổ con chim không đâu , phải có nhiều bí quyết nữa
huấn luyện thế nào mình không biết,nhưng nuôi em nó từ nhỏ mỗi khi nó đói mình cầm cá cho em nó thấy,xong ném xuống ao.Thế là em nó lặn tìm,muốn em nó bắt cá, lần sau cầm cá cho em nó thấy nhưng khi ném là cục đất thế là em nó lặn tìm cá mà bắt thôi.rất đơn giản mà bác.

Last edited by a moderator:
bác chủ thớt hôm nào về em đưa qua cồn săn con này mê phải biết, nhưng tiếc là thịt không ngon.

Quá ấn tượng !!!
Nếu ở chổ Tôi có nhiều cá như vầy tôi sẽ mua 2 con coc của anh

Thân.

bác chủ thớt hôm nào về em đưa qua cồn săn con này mê phải biết, nhưng tiếc là thịt không ngon.
chom săn bắt được em nó ko đi săn cá đc đâu bạn ,phải nuôi em nó từ nhỏ phải tập em nó nữa...

í em nói là có dịp bác về đây em vác súng đưa bác đi bắn con này, 1 phát dính chừng 3 - 5 em hà. ăn mệt xỉu

í em nói là có dịp bác về đây em vác súng đưa bác đi bắn con này, 1 phát dính chừng 3 - 5 em hà. ăn mệt xỉu
cái này thì được àh,chủ nhật anh lên bắt em nó nha.Chờ anh đó.

Back