nuôi chim phướn con

• Thread starter quocviet1162003
  • Ngày gửi
tình hình là em mới tìm được 1 ổ chim phướn được 2 con mà chưa biết cách chăm sóc thế nào cho nó sống hết
bác nào có kinh nghiệm nuôi chim này chỉ em với nha, chim này nó củng hiếm nếu nuôi chết thì tiếc lắm
em cảm ơn các bán trước ạ

bác để em nó lớn tí nữa hãy bắt về.
thứ này mình chưa nuôi con nhỏ bao giờ, chỉ nuôi con lớn thôi :D
có thể nó ăn được cào cào, dế, hoặc thằn lằn...rồi từ từ tập em nó ăn cám của chim.
cố thử xem sao bác

em mới chụp hình em nó sáng nay, k biết lúc nào thì bắt về đc hả máy bác, nếu bắt trễ quá thì sợ nó bay, mà bắt sớm quá thì về nuôi sợ k sống đc
k biết loài này nuôi con máy ngày thì bay các bác nhỉ
các bác tư vấn giùm em với
thanks

mình củng k biết nó có hót k nửa, chưa nuôi bao h, mới tìm được và nuôi thử đã bạn ah

thế khi nào bắt bán em 1 con nhé, đuôi nó đẹp thật. bác ở đâu thế?

Loài chim phướn tiếng hót rất tồi, chỉ có dáng dẻ thôi. loài này ăn tạp và hung dử, ăn côn trùng và động vật nhỏ. Bạn cho chim nuôi ăn thịt nạt (kg có mở) bạn nhớ trộn calcium + ADE vita, nếu không chim bị cúm. Nếu chim ị phân lỏng thì bạn nên trộn thêm cám của gà con vào với thịt nạt, và tăng dần khi nào thấy hết tiêu chảy thôi. Nếu cám gà nhiều thì chim suy đó, chim này không cần ủ ấm lắm, nhưng đừng để chỗ ở bị ướt . chúc bạn nuôi tốt cặp chim non

em ở đà lạt bác dnryhung ah, để có gì em bắt nó về nuôi được rồi em báo cho bác nha

con này nó hót quác quác , nghe hơi ghê ghê, nhưng làm cảnh thì nhìn nó cũng khá bắt mắt

Back