NUÔI CHÓ THỊT THÀNH CÔNG 100% LỢI NHUẬN CAO

• Thread starter caothang
  • Ngày gửi
mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu, như thế 6 tháng minh kiếm được 20 tr đó là bán con giống. đang trong quá trình thử nghiệm. thúc ăn chủ yêu là cơm thừa của các quán cơm. va ruột và đầu cá ngoài chợ, . có gìsai xót mong anh em chỉ bảo

Bác àk. Bác phải hiểu là em đã viết như thế nào phía trên rồi.
Em đã nói những điều cần có là:
- Giống.
Ở đây nếu bác không có nguồn giống bố mẹ tốt thì không thành công được.
Nếu bác có 40 con chó cái ( lai Đức hoặc Nga) thì bác yên tâm về nguồn con giống.
Bác sẽ có con giống tốt. Không những tốt mà nó còn to nữa. Để lam được điều này em xin thưa với bác là em đã phải mất 1 năm để gây được đàn chó cái mẹ.
Còn bác không có chó mẹ thì bác phải mua chó con bên ngoài như bác nói. Rồi bác than đắt.
Nói tóm lại.
Em chỉ cần người thực sự quan tâm. Muốn có thêm thu nhập.
Bác có quyền bl nhưng đừng làm nhục chí những người khác.
Bài báo đó em đã đọc từ rất lâu rồi. Cảm ơn bác đã post lại.

Và anh em nào muốn nuôi hoặc muốn tìm hiểu về cách nuôi thì mình chỉ nhiệt tình.
Bác nào đang nuôi và muốn nuôi thì mình kết bạn làm quen cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm.
0968.21.23.26 em ở Bình Phước

Last edited by a moderator:
n

guoi ta noi ko ban giong ma bac phien qua..nuoi cho thit ma ko tu tuc duoc con giong nua thi nuoi lam j.

Bạn đọc lại bài đi nhé "@hoangphivuvuv" : mình đã và đang nuôi chó thịt. từ đầu mình nuôi thử 20 con chó cái, kết quà sau 6 tháng đan chó của mình hiện hơn 100 con chó con. mình bán chó con giống luôn. 1 con = 170k là con nhỏ. 200 k la con to hon xiu đẹp hơn xíu.

Không thấy người ta nói bán luôn chó giống à. Đầu tiên bạn nuôi bạn không phải đi mua giống à. Mua ít hay mua nhiều rồi gây ra. Hay bạn tự Nặn nó ra.

Khổ bác này quá.
Bác đọc CMR mà bác chẳng hiểu gì.
Bác làm ơn đọc kỹ lại lần nữa nhé.
Và em không phải là chủ thớt bác nhé.
Mệt với bác quá.
Bác nuôi mà bác không có chó mẹ là một cái bất lợi rồi.
Bất lợi thứ 2 là bác mua chó con về nuôi mà giá chó con thì lại cao.
Bất lợi nữa là bác ít kiến thức về bệnh.
--> bác khó thành công nếu chưa gây dựng được đàn chó cái giống.
Bác có có muốn xem em đang nuôi cho mẹ là giống gì không. Em up cho bác xem.
Còn về 5 tháng mà được 20ký là chuyện bình thường nhé. Vì chó em là chó lai. ( em đã nói rất rõ ở CMR phía trên rồi.)

Last edited by a moderator:
Thích câu này của bác.
Một nông dân nuôi chó vừa khen
thanks bac nhieu :D
Bác àk. Bác phải hiểu là em đã viết như thế nào phía trên rồi.
Em đã nói những điều cần có là:
- Giống.
Ở đây nếu bác không có nguồn giống bố mẹ tốt thì không thành công được.
Nếu bác có 40 con chó cái ( lai Đức hoặc Nga) thì bác yên tâm về nguồn con giống.
Bác sẽ có con giống tốt. Không những tốt mà nó còn to nữa. Để lam được điều này em xin thưa với bác là em đã phải mất 1 năm để gây được đàn chó cái mẹ.
Còn bác không có chó mẹ thì bác phải mua chó con bên ngoài như bác nói. Rồi bác than đắt.
Nói tóm lại.
Em chỉ cần người thực sự quan tâm. Muốn có thêm thu nhập.
Bác có quyền bl nhưng đừng làm nhục chí những người khác.
Bài báo đó em đã đọc từ rất lâu rồi. Cảm ơn bác đã post lại.
nói nuôi con gì cũng có lời có lãi. chĩ cần lức nào lời để dành 1 xíu là ok :D:D:D:D:D:D

Bạn nuôi đã 6 tháng, mà không rút dc kinh nghiệm, nuôi mô hình này vẫn thủ công lắm. Kiếm thức ăn công nghiệp thử nghiệm đi. Ai nuôi heo công nghiệp bây giờ mà phải nấu cám, lấy bèo nữa... đấy mới là vấn đề lớn. Nghe mấy ông kia, buồn cười... Nuôi gì mà không sợ, trồng gì mà không sợ. Diễn đàn này cũng lộn xộn lắm. Tìm dc người có lòng chia sẻ cho nhau, quý và hiếm vô cùng, chả biết đã tiệt chủng chưa?
Bạn cho biết, nuôi chó theo hướng công nghiệp là thế nào? Cho ăn cám gì cụ thể thế nào? nếu cho ăn như vậy có lãi không, lãi bao nhiêu?

Bạn cho biết, nuôi chó theo hướng công nghiệp là thế nào? Cho ăn cám gì cụ thể thế nào? nếu cho ăn như vậy có lãi không, lãi bao nhiêu?
Bác tính nuôi số lượng bao nhiêu con.

Anh chị em cho hỏi nếu nuôi chó cái sinh sản thì cung nuôi nhốt lại à ?hay thả rông?
Bác tính nuôi số lượng bao nhiêu con.
Em định tính nuôi khoảng 10 - 20 con gì đó. Nhưng không biết nuôi lồng hay thả rông nhờ bác chia sẻ giúp

Anh chị em cho hỏi nếu nuôi chó cái sinh sản thì cung nuôi nhốt lại à ?hay thả rông?

Em định tính nuôi khoảng 10 - 20 con gì đó. Nhưng không biết nuôi lồng hay thả rông nhờ bác chia sẻ giúp
Nếu bác đã có khu vực quây lưới sắt sẵn rồi thì thả rong cho đỡ tốn chi phí làm lồng.

E đang nghiên cứu về mô hình này. Nhưng khổ nỗi đầu tìm giống chó LAI tốt khó quá anh @hoangphivuvuv à :( . Chứ bh mà giống k tốt. 5 tháng đc trên 10kg thì ko ăn thua anh ạ !

Lâu rồi không vào diễn đàn, hôm nay vào đọc topic này thấy cũng thú vị. Ý định nuôi chó thịt của tôi cũng manh nha cách đây khoảng 10 năm rồi nhưng vẫn chưa thực hiện được vì nhiều lý do, một trong những lý do là tiếng ồn. Tôi nghĩ đàn chó khoảng 200 - 300 con sẽ gây ra tiếng ồn rất lớn ảnh hưởng đến hàng xóm, nếu có một tiếng động nhỏ trong đêm, một con sẽ cất tiếng sủa sau đó cả đàn sẽ sủa theo.?! Vấn đề này bác chủ topic sẽ giải quyết thế nào?
Vì chưa được nhìn thực tế mô hình nuôi chó thịt nên tôi không biết có phát sinh vấn đề này không?

mỗi người khi muốn đầu tư đã có tính toán và những thuận lợi địa phương nữa, mà mọi người có tính đến chuyện "ô nhiễm âm thanh" chưa, 1 bầy chó khoảng 10 e thôi mà sủa chắc chớt, nghỉ ngơi sao được nhỉ, góp ý thêm nha, hay là ta làm cho chúng bị điếc nhỉ - hình như hơi ác là như con gà ác

mỗi người khi muốn đầu tư đã có tính toán và những thuận lợi địa phương nữa, mà mọi người có tính đến chuyện "ô nhiễm âm thanh" chưa, 1 bầy chó khoảng 10 e thôi mà sủa chắc chớt, nghỉ ngơi sao được nhỉ, góp ý thêm nha, hay là ta làm cho chúng bị điếc nhỉ - hình như hơi ác là như con gà ác
Hồi đó khi mang vấn đề này ra bàn, chú em tôi cho ý kiến là lấy que tre nhọn chọc vào tai chó, chỉ để lại con đầu đàn (khi con này làm gì thì cả đàn sẽ làm theo) nhưng tôi thấy cách này đúng là ác thật :Bash:

nếu bỏ vốn đầu tư nuôi chó thịt thà mua chó giống về nuôi ss bán chó con có lợi nhuận và ít tốn công hơn nhiều. Chó giống đại loại như : chó phú quốc vện, rotttweiler , becgie...
Một phần vì mình ko ăn thịt chó mà chỉ thik nuôi chó cho nên khuyên mấy bác chuyển mô hinh,,..

Back