Nuôi chó...

• Thread starter Hồ Tuấn Hải
  • Ngày gửi
Chào cả nhà! cho tôi hỏi 1 năm chó sinh sản mấy lứa nhỉ? xin cảm ơn cả nhà.

Tuỳ con, nhưng cơ bản là 1 năm 2 lứa. 2 tháng chửa, 2 tháng nuôi con, 2 tháng nghỉ rồi salo lại

Trung bình một năm chó đẻ là 9 lứa Mỗi lứa là 5 con ,tuỳ theo mình cho nó giao phối nhiều lần hay ít ,chúc bạn thành công
chít thật , chó gì mà năm đẻ 9 lứa, chắc là bác gõ chữ nhầm rồi. mong nó đẻ 3lứa/năm là tốt lắm rồi

Trung bình một năm chó đẻ là 9 lứa Mỗi lứa là 5 con ,tuỳ theo mình cho nó giao phối nhiều lần hay ít ,chúc bạn thành công
K biết thì thôi viết bừa , chó mang thai 3 tháng 10 ngày ( có khi sớm hoặc muộn tí tuỳ điêu kiện thời tiết ) đẻ nuôi con nữa tháng rồi lấy sức tháng sau mới thụ tinh nếu chó khoẻ, cứ thế mà tính lên 1 năm .

K biết thì thôi viết bừa , chó mang thai 3 tháng 10 ngày ( có khi sớm hoặc muộn tí tuỳ điêu kiện thời tiết ) đẻ nuôi con nữa tháng rồi lấy sức tháng sau mới thụ tinh nếu chó khoẻ, cứ thế mà tính lên 1 năm .
Từ ngày phối giống đến ngày đẻ chỉ khoảng 60 ngày thôi...

Vậy bạn cho mình không biết những điều gì có thế chứ nói ra mình có thể trả lời bạn được .Bạn cho mình không biết .Coi lại câu hỏi đừng sử dụng tay nhanh hơn não nhé.
Đọc lại bài viết coi mình có sai điều gì coi đi coi lại mấy lời lần mà thấy sai điều gì.Bạn nói tôi nói bừa là vậy tôi nói bừa chỗ nào .Hồi xưa giờ có con chó cỏ nào mang thai 3 tháng 10 ngày không .Nếu có thì mang thai nguyên 1 con bò.Còn chó ngoại thì không bao giờ mang thai tới 70 ngày hết đâu bạn ạ.Nếu chó mang thai đến 3 tháng 10 ngày thì con bò chết lưu ở trong đó luôn và không bao giờ được làm thú cưng để con người dạy bảo vâng lời.
Nhầm Nhà .

Back