nuôi chồn hương

cảm ơn bạn nhiều. nói thì dể lắm nhưng khi bắt tay vào làm là cả vấn đề đấy bạn
mình có 03 con chồn hương 02 cái và 01 đực. chồn cái đã kêu động dục rồi nhưng khi cho vào chồn đực thì cả 02 cắn nhau choe chóe. mình đã là thư nhiều lần rồi nhưng chưa thành công. lý thuyết khác với thực tế nhiều

cảm ơn bạn nhiều. nói thì dể lắm nhưng khi bắt tay vào làm là cả vấn đề đấy bạn
mình có 03 con chồn hương 02 cái và 01 đực. chồn cái đã kêu động dục rồi nhưng khi cho vào chồn đực thì cả 02 cắn nhau choe chóe. mình đã là thư nhiều lần rồi nhưng chưa thành công. lý thuyết khác với thực tế nhiều
Chồn nuôi riêng đực cái khó phối giống lắm. Con chồn cái nó lý sự lắm, muốn chồng gần chết mà còn chảnh. Nó cắn , chồn đực te tua luôn. Có con đực nóng tính nó chơi lại làm tổn thương cả 2 con. Vì thế nếu thấy con cái có biểu hiện Muốn Chồng, thì cho con đực vào đúng lúc con cái đang lúc tưng tưng là nó không cắn nhau. Còn chưa biết được biểu hiện lên giống của con cái, thì mặt kệ cho nó cắn đến khi nào phối được là thôi. Có khi căn nhau cụt cả đuôi, tét cả tai, trầy xước cả mình mẩy nữa đó

Last edited by a moderator:
dạ đúng rồi đấy bác, cháu cũng đã thư nhiều lần rồi nhưng đều thất bại. đêm hôm qua cháu bắt con cái cho vào con đực như bị sẩy, cũng may là cháu vây lưới bắt lại được.hjhj. hết hồn luôn
cháu tính làm chuồng bằng lưới B40 ngăn 2 ô lại với nhau( còn này thấy con kia) và thiết kế cái cửa nhỏ, theo dõi khi nào con cái muốn chồng thì mở cửa cho chúng tự tim đến với nhau. như thế được không bác.

Được . Cứ cho nó thấy nhau, khi nào con cái nó cà tưng , cà tưng thì cho con đực qua, hay cái qua vì cũng được.

Back